Take a fresh look at your lifestyle.

चिमूटभर हळद, अर्धा लिंबू घ्या, या ट्रिकने USE करा, रोगप्रतिकारशक्ती इतकी वाढेल की व्हायरस जवळ भटकणारही नाही !

महाअपडेट टीम, 22 जून 2021 :- आजच्या धावपळीच्या जीवनात स्वत:ला तंदुरुस्त ठेवणे हे एक मोठे आव्हान आहे. कोरोना विषाणूने प्रत्येकाला त्यांच्या आरोग्याबद्दल चिंता निर्माण केली आहे. कोरोनाच्या पहिल्या आणि दुसर्‍या लाटेने भारतात कहर निर्माण केला आहे.

Advertisement

अशा परिस्थितीत या कोरोनाने लोकांना रोगप्रतिकार शक्ती बळकट करण्यास भाग पाडले कारण हा कोरोना विषाणू कमकुवत प्रतिकारशक्ती असलेल्या लोकांसाठी प्राणघातक ठरू शकतो. अशा परिस्थितीत, लोक प्रतिकारशक्ती बळकट करण्यासाठी अनेक मार्गांनी प्रयत्न करीत आहेत. येथे तुम्हाला हळद-लिंबूपासून बनवलेल्या पाण्याबद्दल माहिती देत आहोत, जे तुमची प्रतिकारशक्ती बळकट करण्यास मदत करू शकेल. चला तर मग त्याबद्दल जाणून घेऊया.

Advertisement

आवश्यक सामग्री :- हे हळद-लिंबु पाण्याचे मिश्रण तयार करण्यासाठी तुम्हाला चिमूटभर हळद , एक छोटा अदरक, एक छोटा चमचा भाजलेले जिरे, एक छोटा चमचा काळे मिठ, दोन चमचे काळी मिरी, दोन चमचे मध, दोन चमचे गुलाबी मीठ लागेल. चार मोठे लिंबू आवश्यक आहेत. या सर्व गोष्टींचे मिश्रण करून तुमचे हळद-लिंबाचे पाणी तयार होईल.

Advertisement

असे होईल तयार :- हळद, आले, जिरे, काळे मीठ, मिरपूड, गुलाबी मीठ, लिंबू आणि मध एका भांड्यात ठेवा. यानंतर, हे सर्व मिश्रण मिक्सर मध्ये बारीक करा, त्यानंतर हे मिश्रण तयार होईल. नंतर तुम्ही ते किंचित थंड करून किंवा आहे तसे ते घेऊ शकता.

Advertisement

हळदीपासून तुम्हाला हे फायदे मिळतील :- सर्दी आणि खोकल्याच्या समस्येस आराम देण्यासाठी हळदीमध्ये असलेले अँटिसेप्टिक आणि अँटीबायोटिक गुणधर्म काम करतात. त्याच वेळी, हळदमध्ये अँटीऑक्सिडंट्स, बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ आणि अँटीफंगल घटक उपस्थित असतो, ज्यामुळे शरीराला रोगांशी लढण्याची शक्ती मिळते.

Advertisement

लिंबू देखील फायदेशीर आहे :- तसेच जस्त, लोह, पोटॅशियम, सोडियम, क्लोरीन, फॉस्फरस, प्रथिने, कार्ब आणि चरबी यासारखे घटक लिंबूमध्ये असतात. याशिवाय लिंबामध्येही व्हिटॅमिन-सीची चांगली मात्रा आढळते. म्हणूनच, शरीराची प्रतिकारशक्ती वाढविण्यासह, लिंबू अँटिऑक्सिडेंट म्हणून देखील कार्य करते.

Advertisement

इतर फायदेही मिळू शकतात :- हे मिश्रण रोज घेतल्यास बरेच फायदे मिळतात, कारण त्यात हळद असते. कर्करोग, अल्झायमर, संधिवात, मधुमेह, कोलेस्ट्रॉल, गॅस, सर्दी-खोकला, अतिसार आणि यकृत यासारख्या समस्यांपासून आराम मिळतो.

Advertisement

या मिश्रणामध्ये असलेले लिंबू आपल्याला मधुमेहापासून वाचविण्यास मदत करते, पचनशक्ती मजबूत करते, बद्धकोष्ठता दूर करते, रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करते आणि किडनी स्टोन समस्येपासून बचाव करते.

Advertisement
Advertisement