Take a fresh look at your lifestyle.

आधीच कोरोना, त्यात थंडीचं वातावरण, फ्रीझचं पाणी पिणं टाळा नाहीतर काय होईल एकदा वाचाच !

महाअपडेट टीम, 9 जून 2021 :- उन्हाळ्यात, बर्‍याच लोकांना फक्त रेफ्रिजरेटरचे पाणी पिणे आवडते आणि त्यांना त्याची सवयच होऊन बसते. परंतु जास्त रेफ्रिजरेटरचे पाणी पिण्यामुळे आणि विशेषत: कोरोना कालावधीत पिल्यास घशाचा संसर्ग होण्याची शक्यता आहे. उन्हातून घरी येणे किंवा सध्या पावसाच्या वातावरणामुळे असामान्य तापमानामुळे थंड पाणी पिणे आजारांनी स्वतः आमंत्रण देण्यासारखं आहे. थंड पाणी पिण्यामुळे तुम्हाला बऱ्याच आरोग्य समस्यांचा सामना करावा लागू शकतो.

Advertisement

घशाचा संसर्ग (घसा दुखणे, खवखवणे) ;-
थंड पाण्याचे जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने तुम्हाला घशाचा संसर्ग होऊ शकतो. फ्रीजमधून जास्त पाणी प्यायल्यामुळे तुमच्या घशात श्लेष्मा निर्माण होऊ शकतो. त्यामुळे घसा खवखवणे आणि कफ होण्याची शक्यता असते. जास्त कफामुळे खोकला व ताप येण्याची दाट शक्यता निर्माण होते. त्यामुळे फक्त सामान्य पाणी प्या. सध्याच्या वातावरणात थंड पाणी पिणे आपल्यासाठी अजिबात चांगले नाही.

Advertisement

डोकेदुखी :-
वारंवार थंड पाणी प्यायल्यामुळे तुम्हाला डोकेदुखी होऊ शकते. याचा परिणाम आपल्या डोक्याच्या कपाल (क्रॉनियल) नसांवर होतो. उन्हातून घरी परतल्यानंतर लगेच थंड पाणी प्यायले तर डोकेदुखी सुरू होते. जेव्हा तुम्हाला खूप तहान लागेल तेव्हा चुकूनही थंड पाणी पिऊ नका, कारण थंड पाणी तहान भागवते परंतु समस्या नक्कीच वाढते. बाहेरून परत आल्यावर किंवा कूलरमध्ये बसल्यानंतरही सामान्य पाणी पिणे आपल्यासाठी योग्य आहे, यामुळे आपले नुकसान होणार नाही.

Advertisement

बद्धकोष्ठता समस्या :- 
ज्या लोकांना आधीच बद्धकोष्ठतेची समस्या आहे त्यांनी थंड पाणी अजिबात पिऊ नये. त्याचे सेवन केल्यामुळे मला उत्सर्जन क्रियेत अडचण निर्माण होते. थंड पाणी पोटात जाऊन मलाला कठीण बनवतं. त्यामुळे पॉट साफ होण्यास तखलिफ होऊ शकते. म्हणून सामान्य पाण्याचे सेवन आपल्यासाठी अधिक चांगले होईल. जर आपणास असे वाटत असेल की, कायमचंच पोट स्वच्छ राहावं तर सकाळी उठल्यानंतर एक ग्लास कोमट पाणी नक्की प्या. यामुळे आपल्याला बद्धकोष्ठता होणार नाही.

Advertisement

वजन वाढेल :- 
जर तुम्ही दिवसभर थंड पाणी पित असाल आणि तुमचे वजन वाढत असेल तर याबद्दल आश्चर्यचकित होण्यासारखं काही नाही. जास्त थंड पाण्याच्या सेवनाने पोटात साठलेली चरबी कडक होऊ शकते. त्यामुळे या चरबीपासून पुन्हा मुक्त होणे खूप कठीण आहे. म्हणून उन्हाळ्यातही फ्रीजमधून थंड पाणी पिण्याऐवजी सामान्य पाणी पिण्याचा प्रयत्न करा. जर तुम्हाला वजन कमी करायचं असेल तर दिवसातून एकदा तरी गरम पाणी प्या.

Advertisement
Advertisement