Take a fresh look at your lifestyle.

SBI बँकेत तुमचं सॅलरी अकॉउंट असेल तर फ्रीमध्ये तुमच्या खात्यात जमा होईल 30 लाख रुपये, कसे ते जाणून घ्या

महाअपडेट टीम, 1 मे 2021:- जर तुम्ही एखाद्या कंपनीत काम करत असाल तर पगार खाते किती महत्वाचे आहे हे आपल्याला समजेल. सर्व कंपन्या त्यांच्या कर्मचार्‍यांचे पगार, पगार खात्यातच देतात. पण कोणत्या कंपन्यांत त्यांचे पगार खाते उघडले पाहिजे हे कंपन्यांच्या हाती आहे. 

Advertisement

तुम्ही नोकरी बदलल्यानंतर पगार खात्याबरोबरच बँक देखील बदलते हे बर्‍याचदा घडते. कारण ज्या बँकेत तुमचे आधीच खाते आहे ते आपल्या कर्मचार्‍यांचे खाते त्याच कंपनीत ठेवत नाहीत. जर आपले पगार खाते देशातील सर्वात मोठी बँक एसबीआयमध्ये असेल तर आपल्यासाठी हि एक चांगली बातमी आहे.

Advertisement

30 लाखांपर्यंतचा लाभ मिळेल :- जर तुम्ही तुमचे पगार खाते एसबीआयमध्ये उघडले असेल तर तुम्हाला 30 लाख रुपयांपर्यंत लाभ मिळू शकेल. हा लाभ विमा म्हणून दिला जातो. जर एखाद्याचे एसबीआयमध्ये पगार खाते असेल तर त्याला वैयक्तिक अपघात विमा संरक्षण (मृत्यू) २० लाखांपर्यंत मिळू शकेल. याव्यतिरिक्त, पगार खात्यावर 30 लाख रुपयांपर्यंतचे हवाई अपघात विमा संरक्षण देखील बँक देते.

Advertisement

सैन्याच्या जवानांना याचा अधिक फायदा :- एसबीआयमधील पगार खात्याचा सैनिकांना अधिक फायदा होतो. जर सैनिकांचे एसबीआयमध्ये पगार खाते असेल तर त्यांना 30 लाख रुपयांपर्यंतचे वैयक्तिक अपघात विमा संरक्षण (मृत्यू) मिळेल. तसेच 1 कोटी रुपयांपर्यंतचे हवाई अपघात संरक्षण (मृत्यू) देण्यात आले आहे. याशिवाय संपूर्ण अपंगत्व आल्यास त्यांना 30 लाख रुपयांचे वैयक्तिक अपघात संरक्षण मिळते. जर आंशिक अपंगत्व असेल तर वैयक्तिक अपघात संरक्षणासाठी 10 लाखांपर्यंत विमा दिला जाईल.

Advertisement

एसबीआय मधील पगार खात्याचे इतर फायदे :- एसबीआयमध्ये पगार खात्याचे आणखी बरेच फायदे आहेत. उदाहरणार्थ, जर आपण बँकांकडून वैयक्तिक कर्ज, गृह कर्ज, कार कर्ज किंवा शैक्षणिक कर्ज घेत असाल तर आपल्याला दरांवर सूट मिळेल तसेच प्रक्रिया शुल्कामध्ये 50 टक्के सूट मिळेल. त्याच वेळी, सैनिकांना एक्स्प्रेस क्रेडिट, कार कर्ज आणि गृह कर्जावरील संपूर्ण प्रोसेसिंग फीस मध्ये सूट मिळते. म्हणजेच त्यांना यासाठी कोणतीही प्रोसेसिंग फीस देण्याची गरज नाही.

Advertisement

ओव्हरड्राफ्ट सुविधा मिळेल :- जेव्हा तुमचे एसबीआयमध्ये पगार खाते असते तेव्हा तुम्हाला आणखी तीन महत्त्वपूर्ण फायदे मिळतात. त्यातील पहिले म्हणजे तुम्ही बॅंकेत लॉकर घेतल्यास त्याच्या शुल्कामध्ये तुम्हाला 25 टक्के पर्यंत सूट दिली जाईल. त्याचप्रमाणे खाते उघडताना तुम्ही डीमॅट व ऑनलाईन ट्रेडिंग खातेदेखील उघडू शकता. तसेच आपल्याला आवश्यकतेच्या वेळी दोन महिन्यांच्या पगाराइतकी ओव्हरड्राफ्ट मिळेल.

Advertisement

एटीएम कार्डवर लाखांचा फायदा :- एसबीआय प्राइड (बिझिनेस डेबिट) (मास्टर कार्ड / व्हिसा) वर अपघात (एअर-एअर) मध्ये 2 लाख रुपये आणि एअर अपघातात 4 लाख रुपये विनामूल्य मृत्यू विमा देते. एसबीआय प्रीमियम (बिझिनेस डेबिट) (मास्टरकार्ड / व्हिसा) वर ही रक्कम अनुक्रमे 5 लाख आणि 10 लाख रुपये आहे. दुसरीकडे एसबीआय व्हिसा सिग्नेचर डेबिट कार्डाद्वारे विना-अपघातात 10 लाख रुपये आणि हवाई अपघातावर 20 लाख रुपयांचा विमा देण्यात आला आहे.

Advertisement
Advertisement