Take a fresh look at your lifestyle.

Share Market : कोरोना संकट असूनही, हे 5 शेयर्स तुम्हालाही करू शकतात मालामाल !

महाअपडेट टीम, 28 एप्रिल 2021 :- 2020-21 या काळात कोरोनामुळे शेअर्स मार्केटमध्ये प्रचंड चढ-उतार पाहायला मिळाले आहेत. असे असूनही मार्च 2020 च्या खालच्या पातळीच्या तुलनेत शेअर बाजारात 80 टक्के वाढ झाली आहे. ही महामारी बाजारपेठेतील कल तोडण्यात अपयशी ठरली आहे.

Advertisement

यामुळे बर्‍याच लोकांना मोठा दिलासा मिळाला. परंतु जगातील खालच्या स्थरातील अनेक समस्या असूनही शेअर बाजाराच्या तेजीने अनेकांना आश्चर्यचकित केले आहे. खरं तर, ज्या लोकांनी स्टॉक मार्केटवर विश्वास ठेवला आणि गुंतवणूक करत राहिले त्यांनीही पैसे कमावले. परंतु, कोविडच्या दुसऱ्या लाटेमध्ये होणारी वाढ यामुळे जोखीम वाढली आहे आणि येणारा काही काळ अनिश्चितता दर्शवत आहे. व्याज दर आधीपासून खूपच कमी आहेत, म्हणून गुंतवणूकदारांनी लवचीकपणा दर्शविलेल्या स्टॉककडे पाहावे.

Advertisement

सध्या गुंतवणूकदारांनी ‘बास्केट अ‍ॅप्रोच’ स्वीकारला पाहिजे. याचा अर्थ असा आहे की, वेगवेगळ्या क्षेत्रातील चांगल्या प्रतीच्या समभागांमध्ये गुंतवणूक करुन आणि दीर्घ मुदतीत चांगले उत्पन्न मिळवून काही काळ तोटा होतो. दीर्घकाळ स्टॉक ठेवल्यास कंपाऊंडिंगचा फायदा त्यांना मिळू शकेल हे गुंतवणूकदारांनी लक्षात ठेवले पाहिजे. यशस्वी गुंतवणूकदार होण्यासाठी धीर धरणे खूप महत्वाचे आहे. जोपर्यंत आपल्याला पैशांची गरज भासत नाही तोपर्यंत आपण आपला नफा वाढवत रहावा.

Advertisement

Dr Reddy’s :- कोविड-19 च्या वाढत्या समस्येमुळे औषधांच्या मागणीत प्रचंड वाढ झाली आहे आणि कंपन्यांच्या उत्पादनांच्या विक्रीत चांगलीच वाढ झाली आहे. कंपनीने सातत्याने चांगली कामगिरी केली आहे आणि गेल्या 10 वर्षात 14% च्या CAGR वर नफा कमावला आहे. गेली काही वर्षे फार्मा क्षेत्राने फारशी चांगली कामगिरी केली नाही. परंतु आता गोष्टी या क्षेत्राच्या बाजूने आहेत आणि या स्टॉकसाठी परिस्थिती अनुकूल आहे.

Advertisement

Vinati Organics :- फार्मा क्षेत्राबरोबरच विशेष रसायन क्षेत्राच्या समभागातही वाढ दिसून आली आहे. कारण कोविड-19 च्या संकटानंतर अनेक देशांनी चीनपेक्षा भारताकडून विशेष रसायनांच्या आयातीला प्राधान्य दिले आहे.

Advertisement

Coforge Tech :- या मिड-कॅप आयटी कंपनीने अनेक डील केल्याचे सांगितले आहे. याबरोबरच, बीपीएम आणि डिजिटल सोल्युशन्स जगात त्यांची क्षमता वाढविण्यासाठी अधिकाधिक अधिग्रहण करीत आहेत. येत्या काही वर्षांत कॉफोर्जसारख्या चांगल्या कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करून गुंतवणूकदारांना दीर्घ मुदतीत चांगले उत्पन्न मिळू शकते.

Advertisement

Kotak Mahindra Bank :- कोविड-19 महामारीच्या पार्श्वभूमीवर, व्यवसायासाठी क्रेडिट उपलब्ध करुन देण्यासाठी सरकारने प्रभावी पावले उचलली आहेत. आरबीआयने व्याज दरात कपात केली आणि कर्जदारांना स्थगिती जाहीर केल्याच्या पार्श्वभूमीवर बर्‍याच बँकांनी सावध भूमिका घेत आपल्या मालमत्तांसाठी सावध तरतूद केल्या आहेत. या बँकेने साथीच्या सुरूवातीस निधी गोळा केला आणि तो अत्यंत सावध दृष्टिकोनने कर्ज देते.

Advertisement

SBI Life Insurance :- विमा क्षेत्रात अलिकडच्या काळात बरीच वाढ झाली आहे. उत्कृष्ट कामगिरी करणार्‍या खासगी विमा कंपन्यांमध्ये एसबीआय लाइफचा क्रमांक लागतो. एसबीआय लाइफसारख्या आधीच स्थापित कंपन्यांना विमा क्षेत्रात वाढीव एफडीआय मर्यादेचा फायदा होण्याची अपेक्षा आहे. या पाच मजबूत स्टॉक मध्ये गुंतवणूक करून आपण दीर्घकाळ चांगले पैसे कमवू शकता.

Advertisement
Advertisement