Take a fresh look at your lifestyle.

तरुणांनो सावधान ! एकदा कोरोनाची लागण होऊन गेली असेल तरीही पुन्हा होण्याची शक्यता !

महाअपडेट टीम, 18 एप्रिल 2021 :- कोरोना व्हायरसमधून बरे झालेले तरुण रुग्णांना पुन्हा कोरोनाची लग्न होण्याचा दावा इंटरनेशनल मेडिकल जर्नल Lancet च्या अभ्यासात आढळून आला आहे.

Advertisement

या अभ्यासात अमेरिकन मराइन कॉर्प्सच्या 18-20 वर्षाच्या दरम्यान असलेल्या तीन हजाराहून अधिक हेल्दी रुग्णांवर तीन हजार पैकी एकूण 2346 सभासद अभ्यासाच्या काळात पॉझिटिव्ह आढळून आले. इंडियन एक्सप्रेसच्या अहवालातून ही माहिती मिळाली आहे.

Advertisement

मे 2020 मध्ये अभ्यासाच्या सुरूवातीस, एकूण 189 मराइन सीरोपॉजिटिव होते, तर 2247 मराइन सिरोनॅजेटिव्ह असल्याचे आढळले. नोव्हेंबर 2020 मध्ये झालेल्या अभ्यासानंतर, 189 मराइनपैकी सुमारे 19 लोकांना पुन्हा कोरोना विषाणूची लागण झाल्याचे आढळले. दुसरीकडे, तर दुसरीकडे आधीच सेरोनिगेटिव्ह असलेल्या सुमारे 50 टक्के मराइन लोकांना कोरोना विषाणूची लागण असल्याचे दिसून आले.

Advertisement

तरुणांना लस मिळायला हवी :- संशोधन लेखकांनी असे सांगितले की, एंटीबॉडी अस्तित्व असूनही एकदा कोविड-19 संसर्ग कोरोना विषाणूपासून लसीकरणासाठी दीर्घकालीन संरक्षण मिळविण्यासाठी अद्याप कोरोना व्हायरस लस म्हणून लसीकरण आवश्यक होते. अभ्यासानुसार असेही म्हटले आहे की, तरुणांनी या आधी कोरोनातून मुक्त झाले असले तरी लस घेणे आवश्यक आहे.

Advertisement

अभ्यासात असे आढळले आहे की कोरोना विषाणूचा पुन्हा संसर्ग झालेल्या या व्यक्तींमध्ये विषाणूविरूद्ध लढण्यासाठी कमी एंटीबॉडी असतात. या मुख्य कारणास्तव, ज्या व्यक्तींना पुन्हा संसर्ग झाला होता त्यांना देखील तटस्थ न करणार्‍या न्यूट्रलाइजिंग एंटीबॉडी कमी आढळल्या.

Advertisement
Advertisement