Take a fresh look at your lifestyle.

‘ह्या’ शेयर्सनं तर कमालाच केली, 6 महिन्यांत 1 लाख रुपयांचे झाले 95.40 लाख

महाअपडेट टीम, 16 एप्रिल 2021 :- शेअर बाजारात गुंतवणूक करणे हा गुंतवणुकीचा उत्तम पर्याय असला तरी धोका खूप जास्त असतो. परंतु काही व्यक्तींची नफ्याची अपेक्षा देखील खूप जास्त आहे. आपल्याला नफा कमवायचा असेल तर शेअर बाजारात तुम्ही गुंतवणूक करू शकता. शेअर बाजारात नफा मिळविण्यासाठी आपल्याकडे 8-10 चांगले शेअर्स असणे आवश्यक नाही. आपल्याला श्रीमंत करण्यासाठी एकच शेअर पुरेसा आहे. तुम्हाला अशा एका शेअर बद्दल सांगत आहोत की ज्याने 6 महिन्यांपेक्षा कमी कालावधीत गुंतवणूकदारांचे पैसे जवळपास 94 टक्क्यांनी वाढविले आहेत. जाणून घेऊयात या शेअर बद्दल.

Advertisement

आम्ही ऑर्किड फार्मा कंपनीबद्दल बोलत आहोत. ऑर्किड फार्मा ही एक औषध कंपनी आहे. या फार्मास्युटिकल कंपनीच्या साठ्यामुळे गेल्या साडेपाच महिन्यांत गुंतवणूकदार श्रीमंत झाले आहेत. गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये एखाद्याने या स्टॉकमध्ये 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असती तर त्यावर तुम्हाला आज 95.40 लाख रुपये झाले. पण गुंतवणूकदारांनी इतका नफा कसा कमावला.

Advertisement

18 रुपयांवरून 1717 रुपयांवर पोहोचले 3 नोव्हेंबर रोजी, ऑर्किड फार्माचा स्टॉक बीएसई वर रीलिस्ट झाला. रीलिस्टिंग वेळी त्याची किंमत फक्त 18 रुपये होती. तर आज त्याचा शेयर 1717.35 रुपये आहे. म्हणजेच 6 महिन्यांपेक्षा कमी कालावधीत समभागांनी 9440.83 टक्क्यांनी परतावा दिला. म्हणजेच जर एखाद्या गुंतवणूकदाराने 3 नोव्हेंबरला या कंपनीचे शेअर्स 1 लाख रुपयांना विकत घेतले असेल तर त्यावेळी त्यांची गुंतवणूकीची रक्कम 95.40 लाख रुपये इतकी असती. आणि त्या गुंतवणुकदाराला 94.40 लाखांचा पूर्ण नफा झाला असता.

Advertisement

2680 पर्यंत पोहोचली आज ऑर्किड फार्माचा शेअर 1717.35 रुपयांवर बंद झाला. पण 5 एप्रिल रोजी झालेल्या व्यवसायाच्या दरम्यान ती 2680 रुपयांवर गेली आहे. जर एखाद्याने 1 लाख रुपयांचे शेअर्स 18 रुपयांवर विकत घेतले असेल आणि ते 2680 रुपयांना विकले असतील तर तो करोडपती झाला असता. ऑर्किड फार्माच्या शेयर्सने 14788.8 टक्के रिटर्न दिले आहेत. म्हणजेच गुंतवणूकदारांच्या पैशात 148 पट वाढ झाली आहे.

Advertisement
Advertisement