Take a fresh look at your lifestyle.

मोदी सरकारचं LIC कर्मचाऱ्यांना मोठं गिफ्ट : पगारही वाढून मिळणार, आठवड्यातून फक्त 5 दिवस काम

महाअपडेट टीम, 16 एप्रिल 2021:- एलआयसीने कर्मचार्‍यांना मोठे गिफ्ट दिले आहे. तुम्ही जर एलआयसी कर्मचारी असाल तर तुमच्यासाठी हि एक चांगली बातमी आहे. देशातील सर्वात मोठी विमा कंपनी भारतीय जीवन विमा कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (एलआयसी) च्या लाखो कर्मचाऱ्यांचा पगार वाढनार आहे. सरकारने एलआयसी कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये 15 ते 16% वाढीस मान्यता दिली आहे आणि आठवड्यात पाच दिवस कामाच्या धोरणास मान्यता दिली आहे.

Advertisement

आठवड्यातून फक्त 5 दिवस काम :- एलआयसी मॅनेजमेन्टने अखेरपर्यंत 16 टक्के वेतनवाढ केली होती. हा प्रस्ताव देताना व्यवस्थापनाने कर्मचार्‍यांच्या विविध संवर्गातून घेतलेल्या गृह कर्जावरील व्याज दरामध्ये 100 बेसिस पॉईंट्स कमी करण्याची घोषणा देखील केली होती. याशिवाय आता एलआयसीच्या कर्मचार्‍यांना आठवड्यातून फक्त 5 दिवस काम करावे लागणार आहे. म्हणजेच, प्रत्येक शनिवार आणि रविवारी सुट्टी असेल. आठवड्यातून 5 दिवस काम करण्याचा निर्णय तातडीने अंमलात आला आहे. एलआयसीचे कर्मचारी बर्‍याच दिवसांपासून आठवड्यातून पाच दिवस काम करण्याची मागणी करत होते.

Advertisement

सर्वात मोठा आयपीओ आणण्याची तयारी :- एलआयसी मॅनेजमेंटने पाठवलेल्या या प्रस्तावाला वित्त मंत्रालयाने तत्त्वत: मान्यता दिली होती. एलआयसी देखील यावर्षी आतापर्यंत देशातील सर्वात मोठा आयपीओ आणण्याची तयारी करत आहे. 1 ऑगस्ट 2017 पासून एलआयसी कर्मचार्‍यांचे वेतन थकबाकी सुधारली आहे आणि ती सहसा पाच वर्षे टिकते. युनियनच्या एका नेत्याने सांगितले की, एलआयसीच्या इतिहासात प्रथमच वेज रिविजनला उशीर झाला आहे.

Advertisement

आयपीओमधील 10% भाग पॉलिसीधारकांसाठी राखीव असेल :- एलआयसीच्या आयपीओकडून केंद्र सरकारला सुमारे 1 लाख कोटी रुपये जमा करायचे आहेत आणि कंपनीतील आपला 10% भाग ते विकू शकतात. एलआयसीचा किमान दहा टक्के आयपीओ पॉलिसीधारकांसाठी आरक्षित ठेवण्यात येईल, असे गेल्या महिन्यात अर्थ राज्यमंत्री म्हणाले. सरकार हे कंपनीचा भागधारक राहील.

Advertisement

यासह व्यवस्थापनावरही त्याचे नियंत्रण असेल जेणेकरून पॉलिसीधारकांचे हित संरक्षित होईल. सरकारने एलआयसीची अधिकृत भांडवल वाढवून 25,000 रुपये करण्याचा प्रस्ताव ठेवला आहे, ज्यामुळे कंपनीच्या यादीस मदत होईल. सध्या 29 कोटी पॉलिसी असलेल्या जीवन विमा कंपनीचे पेड-अप भांडवल 100 कोटी रुपये आहे. एलआयसीची सुरूवात 1956 मध्ये 5 कोटींच्या आरंभिक भांडवलाने झाली. एलआयसीचा मालमत्ता आधार 31,96,214.81 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement