Take a fresh look at your lifestyle.

Stay Home Stay Empowered : कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेशी लढण्यासाठी ‘या’ 7 टिप्स तुम्हाला माहिती असायला हव्या !

महाअपडेट टीम, 16 एप्रिल 2021 :- भारतातीमध्ये कोरोनाची दुसरी लाट अत्यंत वेगाने वाढत आहे. अशा परिस्थितीत, स्वतःचे आणि कुटुंबाचे रक्षण करणे महत्वाचे आहे. आपण शारीरिक आणि मानसिकदृष्ट्या निरोगी असले पाहिजे. अशा परिस्थितीत, कोरोनाच्या पहिल्या लाटेचे अनुभव आपल्यास मोठ्या प्रमाणात उपयोगात आणू शकते.

Advertisement

न्यूयॉर्कचे लेखक ज्युली विशर म्हणतात की, जेव्हा जेव्हा आपल्याला वाटले की महामारी संपुष्टात येत आहे तेव्हा कोरोनाची दुसरी लाट आली. वास्तविक हा आजार कधीच दूर झाला नव्हता. म्हणून आपल्याला पुन्हा साथीच्या लढाईसाठी तयार राहावे लागले. या धोक्याचा सामना कसा करावा हे पाहू.

Advertisement

आपले नित्यक्रम पाळा :- आपल्या दिवसाचे एक वेळापत्रक बनवा. यातून आपल्यालाया कमीतकमी बाहेर निघण्यास मदत होईल. यामुळे आपण नियंत्रित वाटू आणि आपल्या कामावर लक्ष केंद्रित करू. यामुळे आपले काम सुद्धा व्यवस्तितरित्या होईल.

Advertisement

शारीरिकदृष्ट्या तंदुरुस्त रहा :- घरी असूनही शारीरिकदृष्ट्या सक्रिय राहणे आवश्यक आहे. म्हणून घरी व्यायाम करा. घरातच योगा करा. यामुळे आपले शरीर तंदुरुस्त राहील. आपल्याला आरोग्याच्या समस्या येणार नाहीत.

Advertisement

पौष्टिक आहार घ्या :- यावेळी आपल्या शरीराला पौष्टिक आहार खूप महत्वाचा आहे. साखर, मीठ कमी करा आणि ताजी फळे आणि भाज्या खा. प्रथिने, जीवनसत्त्वे आणि कार्बोहायड्रेट्स पर्याप्त प्रमाणात खा.

Advertisement

मानसिक आणि भावनिक आरोग्य :- आपल्याला अस्वस्थता, तणाव आणि अधिक डोकेदुखी वाटत असल्यास डॉक्टरांची मदत घ्या. आपल्या मित्रांशी आणि कुटूंबाशी सतत बोलून आपणास बरे वाटेल. आपल्या माणसांच्या संपर्कात रहा आणि नातेसंबंध टिकवा. यामुळे भावनिक पातळी सुधारेल. आपल्या आवडत्या गोष्टी खा आणि आपले छंद पूर्ण करा. शक्य तेवढे नकारात्मक विचारांपासून दूरच रहा.

Advertisement

प्रेरणा घ्या :- या परिस्तिथीत प्रेरणा घेणे फार महत्वाचे आहे असे लाइफ कोच अण्णा गियानॅकोरस म्हणतात. सेलिब्रिटी, मित्र इत्यादींकडून जाणून घ्या की ते साथीच्या रोगात कसे फिट असतात. गाणे ऐका, पुस्तक वाचा आणि घराच्या अंगणात थोडेसे फिरा. यामुळे तुम्हाला फ्रेश वाटेल. लक्षात ठेवा की पहिली लाट संपताच, दुसरी देखील लवकरच संपेल. फक्त आपल्याला काळजी घ्यावी लागेल.

Advertisement

माहिती ठेवा पण जास्त नाही :- बातम्या आणि कोरोना माहितीवर लक्ष ठेवा. परंतु अत्यंत खळबळजनक माहितीपासून दूर रहा. सद्यस्थितीत जगण्याचा प्रयत्न करा. भविष्याबद्दल जास्त काळजी करू नका.

Advertisement

चांगली झोप घ्या :- निरोगी राहण्यासाठी पुरेशी झोप आवश्यक आहे. त्यामुळे शरीराला आवश्यक तेवढी झोप घ्या. सकाळी व्यायाम केल्यास रात्री चांगली झोप येते. झोपायच्या एक तास आधी इलेक्ट्रॉनिक उपकरणे बंद करा.

Advertisement
Advertisement