Take a fresh look at your lifestyle.

Chetan Sakariya : वडिल ड्राइवर,खेळायला शूजही नव्हते, 3 महिन्यांपूर्वी भावाला गमवलं, ‘हा’ दिग्गज क्रिकेटर्स नसता तर…

महाअपडेट टीम, 12 एप्रिल 2021:-  महाअपडेट टीम, 13 एप्रिल 2021 :- आयपीएलच्या चौथ्या सामन्यात (IPL 2021) 23 वर्षीय युवा गोलंदाज चेतन सकरिया (Chetan Sakariya) ने राजस्थान रॉयल्सकडून (RR vs PBKS) जोरदार पदार्पण केले. वेगवान गोलंदाज चेतनच नाव कदाचित तुम्ही पहिल्यांदाच ऐकलं असणं. परंतु गेल्या दोन वर्षात भारताच्या घरगुती क्रिकेटमध्ये त्याने चांगले नाव कमावले आहे.चला जाणून घेऊयात त्याच्या संघर्षाबद्दल.

Advertisement

राजस्थान रॉयल्सचा डावखुरा वेगवान गोलंदाज चेतन साकारियाने सोमवारी IPL मध्ये पदार्पण केले. त्याने आयपीएलचा पहिला सामना पंजाब किंग्ज विरुद्ध खेळला. चेतन साकारियाने सौराष्ट्र क्रिकेट संघासाठी घरगुती क्रिकेटमध्ये चांगली कामगिरी केली. सौराष्ट्रच्या वरिष्ठ संघाकडून खेळण्यापूर्वी तो अंडर-19 क्रिकेटही खेळला होता. चेतन सकरियाने आपल्या घरगुती कारकीर्दीत आतापर्यंत 15 प्रथम श्रेणी, 7 लिस्ट A, आणि 16 टी -20 सामने खेळले आहेत. सोमवारी राजस्थान रॉयल्सने वानखेडे मैदानावर ज्येष्ठ वेगवान गोलंदाज जयदेव उनाडकटच्या जागी युवा चेतन सकरियाला संधी दिली.

Advertisement

सकरियाने पहिल्या सामन्यात शानदार प्रदर्शन केले आणि तीन गडी बाद केले. त्याने मयंक अग्रवाल, केएल राहुल आणि जय रिचर्डसन या खेळाडूंच्या विकेट घेतल्या. त्याची गोलंदाजीही किफायतशीर होती आणि त्याने चार ओवर मध्ये केवळ 31 धावा दिल्या.

Advertisement

वडिलांकडे टीव्ही खरेदी करण्यासाठी पैसे नव्हते :- त्याच्या वडिलांकडे टीव्ही खरेदी करण्यासाठी पैसे नव्हते. टेम्पो चालवणाऱ्या कानजीभाईंना आपल्या मुलाने क्रिकेट खेळणे आवडत नव्हते. ते हा श्रीमंतांचा खेळ आहे असे मानत होते. इतकेच नाही तर चेतनच्या भावाने यंदा जानेवारीत आत्महत्या केली. त्यावेळी सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये तो खेळत होता. घरी पोचेपर्यंत त्याला हे सांगितले नव्हते.

Advertisement

खेळायला शूज नव्हते :- एक वेळ अशी होती की त्याच्याकडे शूज देखील नव्हते. त्याचे सीनियर टीम मध्ये निवड झाल्याची चर्चा केली जात होती. भावनगरचा ज्येष्ठ फलंदाज शेल्डन जॅक्सनही त्या सीनियर टीम मध्ये नव्हता. सीनियर टीमने त्याला नेटमध्ये गोलंदाजीसाठी नाकारले तेव्हा जॅक्सनने त्याला आपले बूट दिले होते. त्यानंतर तो एमआरएफ पेस अ‍ॅकॅडमीत गेला. तेव्हापासून जॅक्सन आणि सकरिया यांच्यात चांगली मैत्री झाली.

Advertisement

चेतनचा जन्म :- चेतन सकरिया याचा जन्म 28 फेब्रुवारी 1998 रोजी गुजरातच्या भावनगर शहरात झाला. तो घरेलू क्रिकेटमध्ये सौराष्ट्राकडून खेळतो. आयपीएल 2021 च्या लिलावात चेतन सकरियाला चांगली रक्कम मिळाली. तो 20 लाखांच्या बेस प्राइससह लिलावात आला होता. परंतु त्याला रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरू आणि राजस्थान रॉयल्स या दोन्ही संघातही त्याला आपल्या संघात समाविष्ट करण्यासाठी स्पर्धा करताना पाहिले गेले.

Advertisement

अखेरीस रॉयल्सने त्याला 1.2 कोटी रुपये देऊन त्यांच्या संघात सामील केले. सन 2020 मध्ये, तो नेट बॉलर म्हणून रॉयल चॅलेंजर्स बंगलोरबरोबर युएईमध्ये दाखल झाला. 2021 चा लिलाव त्याच्यासाठी मिसळता राहिला. लिलावाच्या तीन आठवड्यांपूर्वीच त्याच्या धाकट्या भावाने आत्महत्या केली.

Advertisement

चेतनचे क्रिकेट मध्ये पदार्पण :- चेतनने फेब्रुवारी 2019 मध्ये रेल्वेविरूद्ध टी -20 मध्ये पदार्पण केले. त्याने 16 टी -20 सामन्यांत 28 विकेट घेतले आहेत. त्याचा इकॉनमी रेट 7.08 आहे. त्याच्या सर्वोत्तम गोलंदाजीची कामगिरी 11 धावांत पाच विकेट्स आहेत.

Advertisement
Advertisement