Take a fresh look at your lifestyle.

LIC ची जबरदस्त योजना, फक्त एकदाच ‘एवढे’ पैसे भरा, आणि आयुष्यभर मिळवा 8000 रुपयांची पेन्शन

महाअपडेट टीम, 10 एप्रिल 2021:- एलआयसी वेळोवेळी ग्राहकांसाठी विशेष योजना आणत असते. जेणेकरून पॉलिसीधारकांना त्यांच्या भविष्याची चिंता नसते. गरीब ते श्रीमंत हे एलआयसीशी संबंधित आहेत. एलआयसीचे धोरण प्रत्येकाच्या गरजा लक्षात घेऊन तयार केले गेले आहे. अशाच प्रकारच्या धोरणाबद्दल जाणून घेऊया ज्यात तुम्ही सेवानिवृत्तीनंतर एलआयसी तुम्हाला मिळकत करत राहील.

Advertisement

एलआयसीने ‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘ सुरू केली आहे. त्यात मिळणारे पेन्शन हे त्याचे वैशिष्ट्य आहे. या पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक केल्यास एखाद्या व्यक्तीला आयुष्यभर मासिक पेन्शन मिळू शकते. याद्वारे, एखादी व्यक्ती निवृत्तीनंतरचा खर्च सहजपणे पूर्ण करू शकते. ही एक प्रीमियम योजना आहे. ‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘ मध्ये ग्राहक दोन पर्याय निवडू शकतात. पहिली इमीडिएट एन्युटी आणि दुसरी डेफ्फर्ड एन्युटी. एलआयसीचे हे धोरण ऑफलाइन आणि ऑनलाइन दोन्ही खरेदी करता येते.

Advertisement

आयुष्यभर पेन्शन मिळणार :- एलआयसीच्या ‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘ चे वैशिष्ट्य म्हणजे त्यात मिळणारी पेन्शन. हे धोरण पेन्शनद्वारे ग्राहकांना भविष्यातील सुरक्षा प्रदान करते. जर 45 वर्षांची व्यक्ती पॉलिसीमध्ये 10,00,000 रुपयांची गुंतवणूक करत असेल तर त्याला वर्षाकाठी 74,300 पेन्शन मिळेल. आपल्याकडे पेन्शन त्वरित किंवा 5, 10, 15 किंवा 20 वर्षानंतर सुरू करण्याचा पर्याय असेल. पेन्शनची रक्कम 5, 10, 15 किंवा 20 वर्षांच्या पर्यायात वाढेल परंतु त्यामध्ये काही अटी आहेत.

Advertisement

आपण ऑनलाइन आणि ऑफलाइन धोरण खरेदी करू शकता :- नमूद केल्याप्रमाणे एलआयसीची ‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘ ही एक नॉन-लिंक्ड योजना आहे. तसेच, ही एकल प्रीमियम वार्षिकी योजना आहे ज्यात विमा धारकास तत्काल वार्षिकी किंवा स्थगित वार्षिकी निवडण्याचा पर्याय असतो. ही योजना ऑफलाइन तसेच ऑनलाइन खरेदी केली जाऊ शकते. एलआयसीची ‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘ ही व्यापक वार्षिकी योजना आहे ज्यात व्यक्तीला आणि त्याच्या कुटुंबालाही फायदा होईल.

Advertisement

‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘ चे वैशिष्ट्य :- हे एक अप्रतिम उत्पादन आहे. ही एकल प्रीमियम ठेव पेन्शन योजना आहे. याची योग्यता म्हणजे ती कर्जाची सुविधा प्रदान करते. 3 महिन्यांनंतर कधीही वैद्यकीय दस्तऐवज शरण (विना) निवृत्तीवेतन त्वरित किंवा कधीही 1 ते 20 वर्षांच्या दरम्यान सुरू झालेली असते. संयुक्त जीवन पर्यायात कोणत्याही जवळच्या नातेवाईकाचा समावेश असू शकतो. जर आपण 5 लाखानंतर 10 लाखांच्या गुंतवणूकीवर पेन्शन सुरू केली तर 9.18% परताव्यानुसार वार्षिक पेन्शन मिळेल.

Advertisement

या वयाचे लोक लाभ घेऊ शकतात :- एलआयसीची ही योजना किमान 30 वर्षे आणि जास्तीत जास्त 85 वर्षांसाठी घेतली जाऊ शकते. ‘ नई जीवन शांति पॉलिसी ‘त पेन्शन सुरू झाल्यानंतर 1 वर्षानंतर कर्ज दिले जाऊ शकते आणि पेन्शन सुरू झाल्यानंतर 3 महिन्यांनंतर ते सरेंडर केले जाऊ शकते. तत्काल आणि स्थगित वार्षिकी दोन्ही पर्यायांसाठी पॉलिसी घेताना वार्षिक दरांची हमी दिली जाईल. योजने अंतर्गत विविध वार्षिकी पर्याय आणि पेमेंटचे देय देण्याच्या पद्धती उपलब्ध आहेत. एकदा निवडल्यानंतर पर्याय बदलता येणार नाही.

Advertisement

एलआयसी धोरण ऑनलाइन कसे तपासायचे

Advertisement

आपल्या पॉलिसी स्टेट्सला जाणून घेण्यासाठी, एलआयसीची ऑफिशियल वेबसाइट https://www.licindia.in/ वर भेट द्या.
यासाठी, आपल्याला प्रथम स्वत:ची नोंदणी करावी लागेल. नोंदणी करण्यासाठी https://ebiz.licindia.in/D2CPM/#Register या वेबसाइटवर जा.
आता वापरकर्तानाव, जन्म तारीख, पासवर्ड प्रविष्ट करा आणि ‘Go’ वर क्लिक करा.
रजिस्टर ग्राहकांसाठी पॉलिसी टूलला लिस्टेड करणार एक पेज ओपन होईल.
आता एनरोल पॉलिसीचा पर्याय निवडा.
आता ग्राहक पॉलिसी क्रमांकावर क्लिक करून पॉलिसीची स्थिती तपासू शकता.

Advertisement
Advertisement