Take a fresh look at your lifestyle.

फक्त 5000 रुपयांत सुरु करा स्वतःचा व्यवसाय आणि कमवा बक्कळ कमाई

महाअपडेट टीम, 4 एप्रिल 2021 :- तुम्हीही व्यवसाय करण्याच्या विचारात असाल तर हे नक्की वाचा. ज्यामध्ये आपण कमी भांडवलासह आपला स्वतःचा व्यवसाय सुरू करू शकता. नोकरी व्यतिरिक्त ते व्यवसाय करू शकतात. आजच्या काळात व्यवसायांकडे लोकांची आवड बरीच वाढली आहे. असे बरेच व्यवसाय आहेत, जे आपण कमी भांडवलात सुरू करू शकतो. आणि त्यांच्याकडून चांगला नफा कमवू शकतो. हा व्यवसाय कमी किंमतीत सुरू करा, दर महिन्याला खूप नफा होईल.

Advertisement

तंदूर चहाचा व्यवसाय सुरू करा :- तुम्ही 5000 रुपयांच्या थोड्या रकमेसह देखील व्यवसाय सुरू करू शकता. चांगली गोष्ट म्हणजे हा व्यवसाय करणार्‍यांनाही सरकार मदत करेल. वास्तविक, भारतातील बरीच लोकसंख्या ही चहाची आवड असणारी आहे. रेल्वे स्थानक, बस डेपो आणि विमानतळांवर तंदूर चहाची सतत मागणी होत आहे. अशा परिस्थितीत तंदूर चहा बनवण्याचा आणि विक्रीचा व्यवसाय सुरू करू शकता.

Advertisement

कमी भांडवलापासून सुरुवात करा हा व्यवसाय :- सरकार आता देशांतर्गत उद्योगांना प्रोत्साहन देत आहे. असा व्यवसाय सुरू करण्यासही सरकार मदत करते. या छोट्या व्यवसायांबद्दलची खास गोष्ट अशी आहे की ती कमी भांडवलासह सुरू केली जाऊ शकतात आणि ते बरेच पैसे कमवू शकतात. एक कुटिल व्यवसाय देखील आहे ज्यास बाजारात मोठी मागणी आहे. आगामी काळात, तंदूर चहाची मागणी आणखी वेगाने वाढेल. अलीकडेच रस्ते व वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांनी तंदूर चहाला प्रोत्साहन देण्यासाठी प्लास्टिक किंवा कागदी कपात चहा विक्रीवर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे. अशा परिस्थितीत, आपण येत्या काळात तंदूर चहाची मागणीत झालेल्या वाढीचा फायदा घेऊ शकतो. याचे दोन फायदे आहेत, एक म्हणजे प्लास्टिक कचरा बंद होईल म्हणजे पर्यावरणाला कमी धोका निर्माण होईल. त्याचबरोबर लाखो लोकांना रोजगार मिळेल.

Advertisement

खूप चांगले उत्पन्न मिळवण्याचा व्यवसाय :- तंदूर चहाच्या व्यवसायाला चालना देण्यासाठी कुंभार सशक्तीकरण योजना मोदी सरकारने लागू केली आहे. या योजनेंतर्गत, केंद्र सरकार देशभर कुंभारांना वीज चालविणारे चाक देते. नंतर सरकार कुंभाराकडून या चांगल्या वस्तू चांगल्या किंमतीने खरेदी करते. हा व्यवसाय अगदी कमी किंमतीत सुरू केला जाऊ शकतो. यासाठी तुम्हाला थोडी जागा तसेच 5000 हजार रुपयांची आवश्यकता असेल.

Advertisement

तुम्ही तंदूर चहाच्या व्यवसायातून चांगला नफा मिळवू शकता :- सध्याच्या दराबद्दल बोलायचे तर चहाची किंमत जवळपास 15 ते 20 रुपये आहे. त्याचप्रमाणे लस्सीची किंमत 20 ते 25, दूधाची किंमत 30 ते 35 रुपये आहे. मागणी वाढल्यास चांगला दर मिळण्याचीही शक्यता आहे. आजच्या काळात शहरांमध्ये चहाची किंमत सुमारे 15 ते 20 रुपये आहे. जर व्यवसाय व्यवस्थित चालू असेल आणि तंदूर चहाची विक्री करण्याकडे लक्ष दिले तर 1 दिवसात जवळपास 1000 रुपयांची बचत होऊ शकते.

Advertisement

परवाना मिळवणे आवश्यक आहे तरच आपण तंदूर चहाचा व्यवसाय सुरू करू शकतो :- ज्याप्रमाणे इतर कोणत्याही प्रकारचा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी संबंधित सरकारकडून परवाना घेणे आवश्यक आहे, त्याचप्रमाणे आपल्याला या व्यवसायाअंतर्गत ट्रेड लाइसेंस देखील आवश्यक आहे. हा व्यवसाय सुरू करण्यात तुम्हाला खूप फायदा होऊ शकेल.

Advertisement
Advertisement