Take a fresh look at your lifestyle.

पेट्रोल – डिझेल स्वस्त कि महाग? जाणून घ्या तुमच्या शहरातील हे नवे दर

महाअपडेट टीम, 4 एप्रिल 2021 :- रविवारी, 4 एप्रिल 2021 रोजी डिझेल आणि पेट्रोलच्या दरात कोणताही बदल करण्यात आला नाही. आज दिल्लीत पेट्रोल 90.56 रुपये प्रति लिटर दराने स्थिर राहिले. तर डिझेलचा दर प्रति लिटर 80.87 रुपयांवर स्थिर आहे. सरकारी तेल कंपन्या किंमतींचा आढावा घेतल्यानंतर दररोज पेट्रोल आणि डिझेलचे दर निश्चित करतात. इंडियन ऑईल, भारत पेट्रोलियम आणि हिंदुस्तान पेट्रोलियम सुधारित करतात आणि दररोज सकाळी 6 वाजेपासून पेट्रोल दर आणि डिझेल दर जारी करतात.

Advertisement

आजचे पेट्रोल आणि डिझेलचे दर जाणून घ्या :-
आता दिल्लीत 1 लिटर पेट्रोलची किंमत 90.56 रुपये आहे. त्याचबरोबर 1 लिटर डिझेलची किंमत प्रति लिटर 80.87 रुपये आहे.
कोलकातामध्ये 1 लिटर पेट्रोलची किंमत आता 90.77 रुपये आहे. त्याचबरोबर 1 लिटर डिझेलची किंमत प्रति लिटर 83.75 रुपये आहे.
मुंबईत 1 लिटर पेट्रोलची किंमत आता 96.98 रुपये आहे. त्याचबरोबर 1 लिटर डिझेलची किंमत प्रति लिटर 87.96 रुपये आहे.
चेन्नईत 1 लिटर पेट्रोलची किंमत आता 92.66 रुपये आहे. त्याचबरोबर 1 लिटर डिझेलची किंमत 85.96 रुपये प्रति लीटर आहे.

Advertisement

किंमत निश्चित करण्याचा हा आधार आहे :- परदेशी विनिमय दरासह आंतरराष्ट्रीय बाजारात क्रूडचे दर काय आहेत यावर अवलंबून पेट्रोल आणि डिझेलचे दर दररोज बदलत असतात. या मानकांच्या आधारे तेल कंपन्या दररोज पेट्रोल दर आणि डिझेल दर निश्चित करण्याचे काम करतात.

Advertisement

पेट्रोल मध्ये किती टक्के कर असतो :- आपण किरकोळ पेट्रोल आणि डिझेलसाठी दिलेल्या रकमेमध्ये आपण 55.5 टक्के पेट्रोल आणि 47.3 टक्के डिझेलसाठी कर भरत आहात.विक्रेतेही स्वतःचे अंतर वाढवतात. डीलर म्हणजे पेट्रोल पंप चालवणारे लोक. कर आणि त्यांचे स्वतःचे मार्जिन जोडल्यानंतर ते किरकोळ दराने पेट्रोल विकतात. पेट्रोल दर आणि डिझेल दरामध्येही ही किंमत जोडली जाते.

Advertisement
Advertisement