Take a fresh look at your lifestyle.

पोस्टाच्या ‘ह्या’ योजनेमध्ये रोज गुंतवा फक्त 189 रुपये, बोनससह होईल लाखोंची कमाई !

महाअपडेट टीम, 4 एप्रिल 2021 :- जेव्हा गुंतवणूकीची बाब येते तेव्हा बहुतेक लोक पोस्ट ऑफिस योजनेवर विश्वास ठेवतात. सरकार चालवित असल्याने त्यात कोणताही धोका नसतो. अशा परिस्थितीत पोस्ट ऑफिसची ग्राम प्रिया ग्रामीण डाक जीवन विमा योजना (Gram Priya Scheme) ग्रामीण भागात राहणाऱ्या लोकांसाठी फायदेशीर योजना आहे. दिवसाला फक्त 189 रुपये वाचवून तुम्ही लाखो मिळवू शकता. चांगली गोष्ट अशी आहे की यामध्ये तुम्हाला परिपक्वतेवर एकरकमी तसेच बोनस मिळेल. (invest in post office gram priya scheme save 189 rupees daily and get high returns with bonus)

Advertisement

हे एलआयसीचे ग्रामीण टपाल जीवन विमा (आरपीएलआय) उत्पादन आहे. एलपीएलने 1995 मध्ये आरपीएलआय सुरू केली. हे धोरण 10 वर्षांसाठी आहे. ही गुंतवणूक आणि विमा पॉलिसी आहे.ही मनी बॅक स्कीम आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला नियमित अंतराने त्याचा लाभ मिळणे सुरू राहील. किमान विमा रक्कम 10000 रुपये आणि जास्तीत जास्त विमा रक्कम 5 लाख रुपये आहे. या योजनेत तुम्हाला नामनिर्देशनाची सुविधाही मिळेल.

Advertisement

किती प्रीमियम भरावा लागेल? :- व्हिलेज प्रिया योजनेअंतर्गत प्रीमियमची रक्कम वयाच्या आधारावर आणि गुंतवणूकदाराच्या रकमेची रक्कम निश्चित केली जाते. उदाहरणार्थ, जर एखाद्या व्यक्तीने वयाच्या 30 व्या वर्षी हे धोरण घेतले आणि विमा रक्कम 5 लाख रुपये असेल तर आपल्याला दरमहा सुमारे 5068 रुपये प्रीमियम भरावा लागेल. तिमाही आधारावर तुमचे प्रीमियम 11719 रुपये असेल, सहामाही आधारावर प्रीमियम 30227 रुपये असेल आणि वार्षिक आधारावर तुमचे प्रीमियम 59931 रुपये असतील. जर आपण मासिक प्रीमियम पाहिला तर आपल्याला दररोज सुमारे 189 रुपये जमा करावे लागतील.

Advertisement

योजनेचे फायदे

Advertisement

1. या पॉलिसीमध्ये, गुंतवणूकदारास नियमित अंतराने, चौथ्या, सातव्या आणि दहाव्या वर्षामध्ये लाभ मिळेल.
२. यामध्ये दरवर्षी सरकारकडून निश्चित केलेल्या दरावर बोनस उपलब्ध असेल.
3. पॉलिसी घेतल्यानंतर जर गुंतवणूकदाराचा मृत्यू झाला तर नामनिर्देशित व्यक्तीला सम अ‍ॅश्युर्ड आणि बोनसचा लाभ मिळेल.
4. 19 ते 45 वर्षे वयोगटातील लोक हे धोरण घेऊ शकतात.

Advertisement

आपल्याला परिपक्वता किती मिळेल? :- एलआयसी सध्या दरवर्षी हमी विमाराशी 45 रुपये बोनस देत आहे. त्यानुसार, 5 लाख सम अ‍ॅश्युअर्डसाठी वार्षिक बोनस 22500 रुपये असेल. 10 वर्षात बोनसची एकूण रक्कम 225000 रुपये असेल. अशाप्रकारे, मॅच्युरिटीनंतर, इन्‍शुअर व्यक्तीस एकूण 725000 रुपये मिळतात, जे 2.25 लाखांचे बोनस असतील आणि 5 लाखांची विम्याची रक्कम असेल.

Advertisement
Advertisement