Take a fresh look at your lifestyle.

होळी साजरी करण्यासाठी मोदी सरकार देतंय 10 हजार रुपये अ‍ॅडव्हान्स, फायदा कसा घ्याल, ‘हे’ जाणून घ्या

महाअपडेट टीम, 22 मार्च 2021 :- कोरोना वायरसची वाढती प्रकरण समोर आल्यानंतर दुसऱ्या लाटेने देशाची चिंता वाढली आहे. दरम्यान, काही दिवसातच 29 मार्च रोजी होळी आहे, ज्यामुळे घरात जोरदार तयारी सुरू केली आहे. त्यात होळी महिन्याच्या शेवटच्या दिवशी असल्याने आतापर्यंत पगार संपणे हे स्वाभाविक आहे. यामुळेच केंद्र सरकारने केंद्रीय कर्मचार्‍यांना होळी साजरी करण्यासाठी खास ऑफर जाहीर केली आहे. मोदी सरकार स्पेशल फेस्टिव्हल अ‍ॅडव्हान्स योजनेचा लाभ देत आहे.

Advertisement

यापूर्वी सहाव्या वेतन आयोगात 4500 रुपये मिळत होते, परंतु सरकारने ते वाढवून 10,000 केले आहे. म्हणजेच होळीसारखा उत्सव साजरा करण्यासाठी केंद्र सरकारचे कर्मचारी 10,000 रुपये आगाऊ घेऊ शकतात. यावर कोणतेही व्याज आकारले जाणार नाही. 31 मार्च ही या योजनेचा लाभ घेण्याची शेवटची तारीख आहे. नंतर कर्मचारी 10 हप्त्यांमध्ये ते परत करू शकतात. म्हणजेच, आपण 1000 रुपये मासिक हप्त्याद्वारे परतफेड करू शकता.

Advertisement

अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी अलीकडेच म्हटले होते की, उत्सवांसाठी दिले जाणारे हे प्री लोडेड असेल. हे पैसे आधीच केंद्रीय कर्मचार्‍यांच्या एटीएममध्ये नोंदणीकृत असतील, फक्त त्यांनाच खर्च करावा लागणार आहे. कोरोना काळात केंद्र सरकारने ज्या पद्धतीने कर्मचाऱ्याांचा डीए फ्रीझ करून मोठा धक्का दिला. अशा परिस्थितीत ही आगाऊ रक्कम कर्मचार्‍यांना मोठा दिलासा देणारी ठरेल. आणि होळीसारख्या उत्सवात ते मोकळेपणाने खर्च करू शकतील.

Advertisement

केंद्र सरकारच्या कर्मचार्‍यांसाठी आनंदाची बातमी आहे. 1 एप्रिलपासून पगार बदलल्यानंतर कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये वाढ होईल. दरम्यान, केंद्र सरकारचे लाखो कर्मचारी बर्‍याच काळापासून 7 व्या वेतन आयोगाच्या अंमलबजावणीच्या प्रतीक्षेत आहेत. या सर्वांना यावर्षी खूप दिलासा मिळेल.

Advertisement

1 एप्रिल 2021 पासून देशात नवीन वेतन संहिता लागू होण्याची अपेक्षा आहे, त्यानंतर कर्मचार्‍यांच्या पगाराची रचना बदलली जाईल. या बदलाचा थेट परिणाम कर्मचार्‍यांच्या घरच्या पगारावर होईल. नवीन नियमांनुसार, आपला मूलभूत पगार एकूण सीटीसीच्या 50 टक्के असेल. यासह आपला पीएफ कॉन्ट्रॅक्शन देखील वाढेल. याशिवाय सातव्या वेतन आयोगाची अंमलबजावणी झाल्यानंतर तुमचा पगारही वाढेल.

Advertisement
Advertisement