Take a fresh look at your lifestyle.

खळबळजनक ! आर्थिक संकटातून आई-वडिलांची २ मुली अन् १ मुलासह गळफास घेत आत्महत्या

महाअपडेट टीम, 13 मार्च 2021 :- एकाच कुटुंबातील ५ सदस्यांनी आत्महत्या केल्याची खळबळजनक घटना बिहारच्या सुपौल जिल्ह्यात घडली आहे. यामध्ये पती-पत्नीसहीत त्यांच्या तीन मुलांचा समावेश आहे. एकाच रूममध्ये तिघांचे मृतदेह लटकलेल्या अवस्थेत गावकऱ्यांनाही धक्का बसला आहे. ढासळलेल्या आर्थिक परिस्थितीमुळे कुटुंबानं हे धक्कादायक पाऊल उचललं असण्याची शक्यता गावकऱ्यांनी व्यक्त केली आहे. रुममधून दुर्गंध बाहेर येऊ लागल्याने शेजाऱ्यांनी पहिले असता ही घटना उघडकीस आली आहे.

Advertisement

मिळालेल्या माहितीनुसार, राघोपूर पंचायतीच्या प्रभाग 12 मधील मिश्री लाल साह (50) यांच्या घरात दुर्गंध बाहेर येऊ लागल्याने ग्रामस्थांनी त्यांची माहिती माहितीप्रमुख मो तस्लीम यांना दिली. यानंतर त्यांनी बाहेरील दरवाजाचे कुलूप तोडून घरात प्रवेश केला. घरातली एक खोली आतून बंद होती.

Advertisement

लोकांनी खिडकीतून पाहिले तेव्हा पाच जणांचे मृतदेह लटकलेल्या अवस्थेत होते. मृतकांमध्ये मिश्रीलाल साह, त्याची पत्नी रेणू देवी, 45, त्याच्या दोन अल्पवयीन मुली आणि एक मुलगा यांचा समावेश आहे.लोकांनी या प्रकरणाची माहिती पोलिसांना दिली. घटनेनंतर एसपी मनोज कुमार, डीएसपी सुशांत कुमार चंचल आणि डीएसपी रामानंद कौशल यांनी घटनास्थळी जाऊन माहिती घेतली.

Advertisement

गावकर्यांनी सांगितल्यानुसार, कुटुंब आर्थिक संकटातून जात होते. गेल्या शनिवारीपर्यंत या कुटुंबातील लोकांना पाहिले गेले परंतु त्यानंतर लोकांना घराचा कोणताही सदस्य दिसला नाही, असे ग्रामस्थांनी सांगितले. आर्थिक अडचणीमुळे मिश्रीलाल साह यांनी त्यांची वडिलोपार्जित जमीन विकली होती. दोन वर्षांपासून आर्थिक संकटात सापडलेले हे कुटुंब कोळसा विक्रीचा व्यवसाय करून जगत होता. ग्रामस्थांच्या म्हणण्यानुसार हे कुटुंब काही दिवसांपासून शेजाऱ्यांपासून अलिप्त होते. लोकांशी सलोखा देखील पूर्णपणे कमी झाला होता.

Advertisement
Advertisement