Take a fresh look at your lifestyle.

आग्रा : महाशिवरात्रीनिमित्त हिंदू महासभेकडून ताजमहालवर शिव पूजा, एका महिलेसह दोघांना अटक

महाअपडेट टीम, 11 मार्च 2021 :- सीआयएसएफने (केंद्रीय औद्योगिक सुरक्षा दल) आग्रा येथील महा शिवरात्रीनिमित्त ताजमहाल येथे आलेल्या हिंदुत्ववादी संगटनेच्या एका महिलेला व संघटनेच्या दोन कार्यकर्त्यांना अटक केली आहे. यानंतर तिघांनाही पोलिसांच्या ताब्यात देण्यात आले असून त्यांची पोलिस चौकशी करत आहेत.

Advertisement

गुरुवारी सकाळी हिंदुत्ववादी संघटनेने महाशिवरात्रीनिमित्त तेजो महालयावर ताजमहालची पूजा केली. हिंदू महासभेच्या प्रांतीय अध्यक्षा मीना दिवाकर यांनी सेंट्रल टैंक च्या जवळ डायना बेंचवर विधि-विधान प्रथेसह आरती करण्यास सुरवात केली होती. यावेळी सीआयएसएफच्या जवानांनी त्यांना ताब्यात घेतले.

Advertisement

मीना दिवाकर यांच्यासह आणखी दोन कार्यकर्ते पकडले गेले आहेत. सीआयएसएफने तिघांना पोलिसांच्या स्वाधीन केले. पोलिसांनी त्याला ताब्यात घेऊन ताजगंज पोलिस ठाण्यात घेऊन आले.या माहितीवरून हिंदु महासभेचे राष्ट्रीय प्रवक्ते संजय जाट, जिल्हाध्यक्ष रौनक ठाकूर यांच्यासह कार्यकर्ते ताजगंज पोलिस स्टेशनमध्ये पोहोचले आहेत.

Advertisement

सध्या ताजमहालमध्ये तीन दिवसीय शाहजहां उर्स चालू आहे. नियमांनुसार, ताजमहाल पारंपारिक झुमा प्रार्थना आणि शाहजहांच्या उर्स वगळता इतर कोणत्याही धार्मिक कार्यास परवानगी नाहीये. यापूर्वीही एका संस्थेने ताजमहाल परिसरात हनुमान चालीसाचे पठण केले होते.

Advertisement
Advertisement