Take a fresh look at your lifestyle.

महाशिवरात्री – महिला शिव-लिंगाची पूजा का करू शकत नाही ? जाणून घ्या यामागचे कारण.

महाअपडेट टीम, 08 मार्च 2021 :- आपल्या सर्वांना माहित आहे की आपल्या हिंदू धर्मात अधिक लोकांना फक्त शिव लिंगाचा स्पर्श करण्याचा आणि पूजा करण्याचा हक्क आहे. आणि स्त्रिया, विशेषत: कुमारी मुलींसाठी हे पूर्णपणे निषिद्ध आहे. भगवान शिव अत्यंत कठोर आणि पवित्र तपस्या करतात.मग हे असं का? कुमारी मुलीना का त्याची पूजा करू देत नाहीत किव्हा शिवलिंगाला का शिवू देत नाहीत? तर हेच जाणून घेण्यासाठी हा लेख संपूर्ण वाचा.

Advertisement

मुलींनी शिवलिंगला स्पर्श का करु नये :- जर कोणी शिव च्या तपस्येत भंग केला तर देवाच्या अनंत क्रोधाचा ज्वालामुखी फुटेल आणि ज्याने त्यांच्या तपश्चर्यात अडथळा आणला त्याला शिक्षा भोगावी लागेल. तेव्हापासून ही प्रथा चालू आहे की कोणतीही स्त्री व कुमारी मुलगी शिवलिंगास स्पर्श करू शकत नाही.

Advertisement

कुमारी मुली भगवान शिवची पूजा करू शकतात. ती त्याची उपासना देखील करू शकतात , परंतु त्या एकट्या शिव ची पूजा करू शकत नाहीत त्यांना शिव – पार्वतीची पूजा करावी लागते . मुलींना शिव-पार्वतीची पूजा करण्यास परवानगी आहे.

Advertisement

किंवा या व्यतिरिक्त, मुली त्यांच्या आवडीचा पती मिळवण्यासाठी प्रत्येक सोमवारी उपवास करतात. यामुळेच भगवान शिव हा उत्तम पती मानला जातो आणि मुलींना त्यांच्यासारखाच त्यांना पती मिळावा अशी उपासना त्या शिव कडे करत असतात.

Advertisement
Advertisement