Take a fresh look at your lifestyle.

पैसा दुप्पट करण्याची सुवर्ण संधी, या ठिकाणी करा गुंतवणूक, २३ मार्च पर्यंतच आहे मुदत…

महाअपडेट टीम, 08 मार्च 2021 :- देशात सध्या सुरू असलेल्या कोरोनाच्या संकटामुळे प्रत्येकाला आपल्या भविष्याची चिंता आहे. अशात गुंतवणूक म्हटली की कमी वेळात जास्त पैशांचा नफा व्हावा असं प्रत्येकाला वाटत असतं.  आपली गुंतवणूक दुप्पट करायची असेल तर चांगली संधी आहे.  येथे लवकरात लवकर पैसे दुप्पट होत आहेत. पोस्ट ऑफिसमध्ये जिथे पैसे 10 वर्षांहून अधिक कालावधीत दुप्पट होतात. तेथे 23 मार्च 2021 पर्यंत गुंतवणूकीचे पैसे केवळ 87 महिन्यांत म्हणजे 7 वर्ष आणि 3 महिन्यांत दुप्पट होऊ शकतात. आपणसुद्धा गुंतवणूक करण्यास तयार असाल तर ही संधी कोठे आहे आणि तिचे संपूर्ण तपशील काय आहे ते जाणून घ्या.

Advertisement

एनबीएफसी कंपनी आयआयएफएल ( IIFL )संधी देत आहे एनबीएफसी कंपनी आयआयएफएल आपल्या बाँडसह (न-परिवर्तनीय डीबेंचर म्हणजेच एनसीडी) बाजारात आली आहे. हे गुंतवणूकीसाठी खुले आहे. या बाँडमध्ये 23 मार्च 2021 पर्यंत गुंतवणूक करता येईल. कंपनीने म्हटले आहे की, बाँडचे वाटप पहिल्यांदा पहिल्या सेवा दिलेल्या आधारे केले जाईल. याचा अर्थ असा की लोकांनी शक्य तितक्या लवकर अर्ज केले पाहिजे.

Advertisement

1000 कोटींचे बंधपत्र दिले जात आहेत :- एनबीएफसी कंपनी आयआयएफएल 1000 कोटी रुपयांचे बॉन्ड सुरु करत आहे. हे बाँड बीएसई आणि एनएसई वर सूचीबद्ध केले जातील. यासाठी कंपनीने आपला निबंधक म्हणून लिंक इनटाइम इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेडची नियुक्ती केली आहे.

Advertisement

आयआयएफएलच्या एनसीडीमधील पैसे दुप्पट कसे होतील :- एनबीएफसी कंपनी आयआयएफएलने त्याच्या नॉन-कन्व्हर्टेबल डिबेंचर्स म्हणजेच एनसीडीमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी तीन पर्याय दिले आहेत. प्रथम मासिक व्याज आकारण्याचा पर्याय आहे, दुसरा म्हणजे वार्षिक व्याज आकारण्याचा पर्याय, तिसरा पर्याय म्हणजे 87 महिन्यांनंतर गुंतविलेली सर्व रक्कम परत मिळवणे. या एनसीडीमध्ये गुंतवणूक केल्यानंतर गुंतवणूकदार जर सर्व रक्कम मॅच्युरिटीवर घेत असेल तर कंपनी प्रत्येक 1000 रुपयांच्या बाँडसाठी 2000 रुपये देईल. जोपर्यंत व्याजदराचा प्रश्न आहे, तो दहा टक्के दराने देण्यात येईल.

Advertisement

या बाँडचे रेटिंग जाणून घ्या :- आयआयएफएल फायनान्सला क्रिसिलच्या नकारात्मक दृष्टिकोनासह एए रेटिंग दिले गेले आहे. त्याचवेळी त्याचे एए प्लस रेटिंग आहे ज्यात ब्रिकवर्क रेटिंग्जपासून नकारात्मक दृष्टीकोन आहे. याचा अर्थ असा आहे की पत जोखीम कमी आहे, परंतु पूर्णपणे सुरक्षित नाही.

Advertisement

एनसीडी म्हणजे काय :- एनसीडी एक परिवर्तनीय डिबेंचर म्हणजे आर्थिक साधन आहे. कोणतीही कंपनी त्यांना जारी करू शकते. त्यांच्यामार्फत कंपन्या गुंतवणूकदारांकडून पैसे गोळा करतात. कंपन्या बॉण्ड्स जारी करतात, ज्यामध्ये व्याज गुंतवणूकदारास निश्चित दराने दिले जाते. एनसीडीचा कालावधी निश्चित आहे. गुंतवणूकदाराच्या परिपक्वतावर व्याजासहित मूलभूत रक्कम परत केली जाते.

Advertisement
Advertisement