Take a fresh look at your lifestyle.

COVID-19 – इंजेक्शनऐवजी लवकरच मिळू शकते टॅबलेट, ऑक्सफोर्ड विद्यापीठाचे शास्त्रज्ञ काय म्हणाले, वाचा

महाअपडेट टीम, 27 फेब्रुवारी 2021 :- कोरोना विषाणूच्या लसीसाठी आता लोकांना इंजेक्शनऐवजी टॅब्लेट लवकरच दिले जाऊ शकतात. ऑक्सफोर्ड विद्यापीठाचे शास्त्रज्ञ यावर काम करत आहेत. ऑक्सफोर्ड-अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका लसची मुख्य विकसक सारा गिलबर्ट म्हणाली की तिने तिच्या टीमबरोबर इंजेक्शन-फ्री लसीवर काम करण्यास सुरवात केली आहे. ब्रिटीश वृत्तपत्र डेली मेल मध्ये ही बातमी प्रसिद्ध झाली आहे.

Advertisement

हाऊस ऑफ कॉमन्स सायन्स अँड टेक्नोलॉजी कमिटी या संशोधनाबद्दल सांगताना प्रोफेसर गिलबर्ट म्हणाल्या, बरीच फ्लू लस अनुनासिक स्प्रेद्वारे दिली जातात आणि आम्ही अशाच प्रकारे काम करणारी कोरोना लस तयार करण्याचे काम करत आहोत. त्यांनी सांगितले की तोंडाद्वारे लसीकरण देखील विचारात घेण्यात आले आहे आणि ज्यांना इंजेक्शनचा त्रास आहे ते टॅब्लेटद्वारे लस घेऊ शकतात.

Advertisement

खरं तर, शास्त्रज्ञ कोविड -19 विरूद्ध लस शोधण्याचा प्रयत्न करीत आहेत, जे तापात मुलांना देण्यात आलेल्या अनुनासिक फवारण्यासारखे आहे किंवा पोलिओ लसीकरणाच्या वेळी देण्यात आलेल्या टॅब्लेटसारखे आहे.

Advertisement

तथापि, प्रोफेसर गिलबर्ट म्हणाल्या की कोरोना विषाणूविरूद्ध लस तयार करण्यास थोडा वेळ लागू शकेल कारण सुरक्षितता आणि प्रभावीपणाशी संबंधित चाचण्या घ्याव्या लागतील. वृत्तानुसार, यूएसमध्ये टॅब्लेटची क्लिनिकल सुरू केली गेली आहे, तर नाकाच्या स्प्रेची चाचणी यूकेमध्ये सुरू आहे.

Advertisement
Advertisement