Take a fresh look at your lifestyle.

breaking :शेतकऱ्यांचं दिल्लीत घुसणं अशक्य, पहा दिल्लीला पोलिसांनी कसं बनवलंय !

महाअपडेट टीम : 2 फेब्रुवारी 2021 :-  राजधानी दिल्लीच्या सीमेवर शेतकरी आंदोलन सुरूच आहे. शेतकऱ्यांनी प्रामुख्याने गाझीपूर सीमेवर लक्ष केंद्रित केले आहे, परंतु सिंहू आणि टिकरी सीमेवरही मोठ्या संख्येने आंदोलक उपस्थित आहेत. शेतकरी संघटनांनी सोमवारी जाहीर केले आहे की, ते 6 फेब्रुवारी रोजी तीन तास (दुपारी 12 ते 3) ‘चक्का जाम’ करणार आहेत.

Advertisement

२०२१ च्या अर्थसंकल्पातील तरतुदींविषयी ‘संयुक्त किसान मोर्चातील शेतकऱयांनी चिंता व्यक्त केली त्यांनी 6 फेब्रुवारी रोजी राज्य व राष्ट्रीय महामार्ग रोखले जातील. कोणत्याही प्रकारची गंभीर परिस्थिती उद्भवू नये म्हणून धरणे पूर्णपणे वेगळी करण्यात आली आहेत. धरणास्थळांना पूर्णपणे आइसोलेट करण्यात आले आहे. धरणास्थळांच्या परिसरात बॅरिकेडिंग केले असून वर काटेरी तार ठेवण्यात आली आहे. रोडवर टायर किलर बसविण्यात आले आहेत. याव्यतिरिक्त, मोठ्या प्रमाणात पोलिस आणि निमलष्करी दले तैनात करण्यात आले आहेत.

Advertisement

गाझीपूर सीमेवरही काटेरी तार, सिमेंटच्या भिंती

Advertisement

दिल्ली पोलिसांनी गाझीपूर सीमेवर अभूतपूर्व नाकाबंदी केली आहे. पिकेट साइट उड्डाणपुलाच्या चारही लेनवर बॅरिकेट्स लावण्यात आले आहेत. दिल्ली ते गाझियाबादकडे जाणा रस्त्यावर 6 थरांना बॅरिकेड केले गेले आहे. पहिल्या आणि दुसर्‍या थरात लोखंडी बॅरिकेड्स आणि त्यावर काटेरी तार आहे. तिसर्या थरामध्ये सिमेंट काँक्रेटचे 2 स्लॅब समोरासमोर उभे केले आहेत. सिमेंट आणि काँक्रीटचे हे स्लॅब सुमारे 2 फूट ते 3 फूट उंच, अडीच फूट रुंदीची भिंत बनवली आहे. पुढील दोन थरांमध्ये लोखंडी बॅरिकेड्सही लावले आहेत.

Advertisement

टिकरी बॉर्डरवरही काम सुरू आहे

Advertisement

टिकरी सीमेवरही तटबंदी सातत्याने केली जात आहे. आज सकाळपासून जेसीबी रस्त्यावर मोठे सिमेंटचे बोल्डर ठेवण्याचे काम सुरू आहे. रस्त्यावर स्लॅबसह बॅरिकेडिंग व टेकिंगचे कामही सुरू आहे.

Advertisement
Advertisement