Take a fresh look at your lifestyle.

बर्थडे स्पेशल : भारतीय संघाच्या संकटमोचकाचा आज वाढदिवस, हे रेकॉर्ड आहेत नावावर, इतक्या कोटींचा आहे मालक

महाअपडेट टीम 25 जानेवारी 2021 :-  भारतीय संघाचा माजी कर्णधार आणि दिग्गज फलंदाज राहुल द्रविडला कसोटी क्रिकेटमध्ये दिवार नावानं ओळखल जायचं. त्याच्याकडे दीर्घकाळ विकेटवर टिकून राहण्याची क्षमता होती. राहुल द्रविड निवृत्त झाल्यानंतर असे म्हटले जाऊ लागले की, भारतीय संघाकडून त्याची उणीव भरून काढणारा क्वचितच असा खेळाडू मिळेल. परंतु त्याच वेळी एक क्रिकेटपटू उदयास आला जो कसोटी क्रिकेटमध्ये भारताकडून ‘दिवार’ दर्जा मिळवणार होता. हा खेळाडू दुसरा कोणी नसून तर तो चेतेश्वर पुजारा आहे.

Advertisement

चेतेश्वर पुजारा हा आज 33 वर्षांचा झाला आहे, म्हणजेच 25 जानेवारी 2021 रोजी आणि आज त्याच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने तुम्हाला त्याच्याबद्दल काही गोष्टी सांगणार आहोत.

Advertisement

भारताच्या प्रत्येक विजयांसाठी सध्या चेतेश्वर पुजाराचा मोठा रोल राहीला आहे. त्यामुळे त्याला भारतीय क्रिकेट संघातील सर्वात मौल्यवान सदस्याचा मान भेटला आहे.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या कसोटी सामन्याच्या एका डावात 525 चेंडू खेळण्याचा विक्रम चेतेश्वर पुजाराच्या नावावर आहे, तर राहुल द्रविडने पाकिस्तानविरुद्ध 495 चेंडूत खेळले आहेत. पुजारा हा एकमेव भारतीय खेळाडू आहे ज्याने 500 हून अधिक बॉल खेळले आहेत.

Advertisement

पुजाराने 2010 मध्ये भारताकडून कसोटी सामन्यात पदार्पण केले होते. त्याने आतापर्यंत 81 कसोटी सामने खेळले असून 6111 धावा केल्या आहेत, ज्यामध्ये 3 दुहेरी शतक, 18 शतक व 28 अर्धशतकांचा समावेश आहे. त्याने आतापर्यंत 13572 चेंडूंचा सामना केला आहे.

Advertisement

पहिल्यांदा खेळाडू म्हणून तो अनेक सामन्यात भारताचा सलामीवीर होता. पुजारा इंडियन प्रीमियर लीगमध्येही खेळला आहे. त्याच्या सर्व कामगिरीमुळे तो एक श्रीमंत क्रिकेटपटू बनू शकला आहे, त्याची सध्याची कमाई जवळपास 15 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

पुजाराचे वार्षिक वार्षिक वेतन साधारणत: 1-2 कोटी आहे. ब्रँड एंडोर्समेंटमधून तो वर्षाकाठी सुमारे एक कोटी रुपये कमवतो. आणि बीसीसीआयकडून त्याला वार्षिक रहिवासी भत्ता सुमारे दोन कोटी रुपये मिळतो.

Advertisement

पुजाराची एकूण मालमत्ता अंदाजे 15 कोटी रुपये आहे. गेल्या काही वर्षांत त्यांची निव्वळ संपत्ती आणि उत्पन्नामध्ये 25% वाढ झाली आहे

Advertisement

पुजाराच्या मालमत्तेत गुजरातमधील लक्झरी डिझाईनर हाऊस आहे त्याची किंमत 4 कोटी रुपये आहे. याव्यतिरिक्त, तो देशभरातील इतर अनेक रिअल इस्टेटचा मालक आहे. त्याच्याकडे काही लक्झरी कार कलेक्शन आहेत, त्यापैकी त्याच्याकडे ऑडी आणि एफएम आहे.

Advertisement

पुजारा आपल्या आयपीएल कारकीर्दीत अनेक आयपीएल संघांचाही भाग आहे – तो कोलकाता नाइट रायडर्स, रॉयल चॅलेंजर्स बेंगळुरू आणि किंग्ज इलेव्हन पंजाब यांच्याकडून खेळला आहे.

Advertisement
Advertisement