Take a fresh look at your lifestyle.

गाड्यांपासून आता बुटांपर्यंत पोहचली जात, ‘या’ ठिकाणी बुटांवर आढळला ठाकूर नावाचा उल्लेख

महाअपडेट टीम 6  जानेवारी 2021 :-उत्तर प्रदेशच्या योगी सरकारने वाहनांवर जात लिहिणार्यांवर कठोरपणे कारवाई करताना दिसत आहे. दरम्यान, बुलंदशहरमध्ये बुटावर जात लिहिण्याचे प्रकरण समोर आले आहे. 

Advertisement

हे प्रकरण समोर आल्यानंतर राज्यभरात खळबळ उडाली आहे. एक दुकानदार रस्त्यावर बूट विकत असताना काही प्रवाश्यांनी बूट विकत घेणे थांबविले कारण त्या बुटाच्या एकमेव मागील बाजूस ‘ठाकूर’ असे नाव लिहिलेले होते.

Advertisement

बुटांवर ठाकूर नाव लिहिल्यामुळे दुकानदार आणि खरेदीदार यांच्यात वाद सुरू झाला. विशाल चौहान नावाच्या युवकाने बुलंदशहरच्या गुलावती पोलीस ठाण्यात तक्रार दिली. त्यांनी तक्रारीत असे म्हटले आहे की तो शाळेजवळील नासिरच्या दुकानात बूट खरेदी करण्यासाठी थांबला होता.

Advertisement

चपला आवडत असताना त्याने एका बुटाच्या सोलकडे पाहिले असता सोल वर ‘ठाकूर’ लिहिलेले होते. त्याने अजूनही बाकीच्या बुटांवर चेक केले असता त्यावरही ठाकूर नाव आढळून आले. यानंतर त्याला प्रचंड चीड आली, आणि त्या दुकानदारास विरोध करू लागला.

Advertisement

याचा निषेध केल्यावर दुकानदार नासिरने शिवीगाळ करत त्याला मारहाण करण्यास सुरवात केली. यानंतर म्हणाला की, भविष्यातही मी अशेच जातीवाचक शब्दांचे फुटवेयर विकणार.

Advertisement

विशाल चौहान याच्या फिर्यादीवरून पोलिसांनी रामनगर गुलावथी, रहिवासी दुकान चालक आणि अज्ञात यांच्याविरूद्ध भादंवि कलम 153A, 323, 504 अन्वये पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल केला आहे. तसेच बूट बनविणाऱ्या कंपनीविरोधात देखील गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी दुकानदाराला ताब्यात घेतले असून हिंदू संघटनांनीही याला तीव्र विरोध दर्शविला आहे.

Advertisement
Advertisement