Take a fresh look at your lifestyle.

Corona 2.0 ची ही आहेत 3 नवीन लक्षणे, जाणून घ्या, मधुमेहींसाठी धोक्याची घंटा !

महाअपडेट टीम, 2 जानेवारी 2021 :- आतापर्यंत कोरोना विषाणूची एकूण 9 लक्षणे आढळली होती, त्यामध्ये आणखी 3 नवीन लक्षणे जोडली गेली आहेत. कोरोना संसर्गामुळे वाहणारे नाक, उलट्या आणि अतिसार यासारख्या समस्या उद्भवू शकतात . 

Advertisement

परंतु या व्यतिरिक्त असेही काही रुग्ण आहेत ज्यांना पाठदुखीचा त्रास झाला आहे. काही तपासणीत असे आढळून आले आहे की, कंबरेमध्ये तीव्र वेदना, पोटदुखी तसेच तळपायाला वेदना होणे. तसेच शरीरावर पुरळ उठली असेल तर ते कोरोना विषाणूचे लक्षण देखील असू शकते.

Advertisement

मुंबईचे ज्येष्ठ डॉक्टर जलील पारकर नुकतेच कोरोना विषाणूच्या रूग्णांची तपासणी करत होते. त्याने कोविड 19 मधील सुमारे 200 रुग्णांवर उपचार केले आहेत. नंतर तेही कोरोना पॉझिटिव्ह असल्याचे दिसून आले होते. जलील यांनी स्पष्टीकरण दिले की कोरोनाचे प्रथम लक्षण पाठीचा त्रास होता, त्याआधी अमेरिकन सेंटर फॉर डिसीज कंट्रोलने त्यात तीन नवीन लक्षणे जोडली होती ज्यात नाक वाहणे, मळमळ होणे किंवा उलट्या होणे आणि अतिसार यांचा समावेश आहे.

Advertisement

यापूर्वी केवळ कोरोना विषाणूची 9 लक्षणे आढळली. यामध्ये ताप, कोरडा खोकला, श्वास घेण्यात अडचण, थकवा, शरीराचा त्रास, डोकेदुखी, चव किंवा गंध कमी होणे, घसा खवखवणे यांचा समावेश आहे.

Advertisement

डॉक्टर म्हणाले की या दिवसात त्याने असे रुग्ण पाहिले आहेत ज्यांना यापूर्वी कधीही मधुमेह झाला नाही, परंतु आता त्यांची साखरेची पातळी 400 च्या ओलांडली आहे, डॉक्टर म्हणतात की कोरोना रूग्णात साखर पातळी जलद वाढते.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement