Take a fresh look at your lifestyle.

सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफी :- मोहम्मद शमीच्या भावाचीही झाली निवड, या बलाढ्य संघात मिळाले स्थान

महाअपडेट टीम, 1 जानेवारी 2021  :-  10 जानेवारी ते 31 जानेवारी दरम्यान सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीपासून भारतीय क्रिकेटच्या घरगुती मोसमाची सुरुवात होईल.  या ट्रॉफीचे सामने 6 ठिकाणी खेळले जातील. यात सहभागी झालेल्या राज्यांनी आपल्या संभाव्य खेळाडूंची घोषणा केली होती. यानंतर, बरीच राज्यांच्या क्रिकेट असोसिएशनने त्याच संभाव्य संघातून मुख्य संघाची निवड केली आहे.

Advertisement

या संदर्भात क्रिकेट असोसिएशन ऑफ बंगालने (सीएबी) देखील स्पर्धेसाठी आपली २२ सदस्यीय मुख्य संघ जाहीर केला आहे. या संघाचा कर्णधार म्हणून अभिमन्यू ईस्वरनची निवड झाली आहे. याशिवाय ज्येष्ठ क्रिकेटपटू मनोज तिवारीही या बंगाल संघाचा एक भाग असेल. कोरोना साथीच्या आजारामुळे मनोज बर्याच काळानंतर खेळात परतताना दिसत आहे.

Advertisement

मोहम्मद शमीचा भाऊ मोहम्मद कैफला जागा मिळाली आहे.

Advertisement

बंगाल क्रिकेट असोसिएशनने निवडलेल्या 22 खेळाडूंमध्ये भारतीय वेगवान गोलंदाज मोहम्मद शमीचा भाऊ मोहम्मद कैफचा समावेश केला आहे. सध्या कैफ बंगालमधील सर्वोत्कृष्ट अष्टपैलू खेळाडू आहे. याआधीही तो राज्यातील अंडर -23 संघात सहभागी झाला होता.

Advertisement

शमीप्रमाणेच त्याचा भाऊ कैफही वेगवान गोलंदाजीसह वेगवान फलंदाजी करतो. कनिष्ठ पातळीवरील क्रिकेटवर त्याने निवडकर्त्यांना प्रभावित केले. त्याच्या उत्कृष्ट कामगिरीसाठी त्यांची सय्यद मुश्ताक अली ट्रॉफीसाठी बंगालच्या वरिष्ठ संघात निवड झाली आहे.

Advertisement

गोस्वामी आणि ईशान पोररेल बर्‍याच दिवसांनी झाली संघात निवड..

Advertisement

बंगालच्या निवडलेल्या संघाच्या 22 सदस्यांच्या संघात, या संघातील अनेक निवडी विचारात घेण्यासारखे आहेत. श्रीवत्स गोस्वामीही आयपीएलनंतर मुश्ताक अली ट्रॉफीमध्ये खेळताना दिसेल.

Advertisement

गोस्वामी आयपीएलमध्ये सनरायझर्स हैदराबादकडून फक्त काही सामने खेळला.  त्याच्याशिवाय वेगवान गोलंदाज ईशान पोरेलही दुखापतीमुळे बर्‍याच दिवसांनी परत येत आहे. भारतीय संघासह त्याला ऑस्ट्रेलियाच्या दौर्‍यावर नेट गोलंदाज म्हणून पाठविण्यात आले. परंतु हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीमुळे त्याला मध्यभागीच भारतात परत जावे लागले होते.

Advertisement
Advertisement