Take a fresh look at your lifestyle.

आई घर काम करायची, दौर्‍यावर असताना वडीलांचे निधन झाले, बीसीसीआयने त्याला घरी जाण्यासही सांगितले होते पण….

महाअपडेट टीम, 30 डिसेंबर 2020 :-  एखाद्या मुलासाठी, त्याच्या वडिलांची भूमिका किती मोठी आणि महत्त्वाची असते, हे प्रत्येक मुलाला माहित असते. वडिलांची साथ आणि समर्थन हे मुलासाठी खूप काही असते, परंतु जेव्हा तो वडिलांचे स्वप्न पूर्ण करता, आपली कारकीर्द बनविण्याच्या दिशेने वाटचाल चालु करत असतो आणि वडीलांचा हात डोक्यावरुन उठतो तेव्हा त्या मुलाचे काय होईल? ज्याला हा त्रास सहन करावा लागला आहे केवळ तोच ते सांगू शकतो.

Advertisement

ऑस्ट्रेलिया दौर्‍यादरम्यान सिराजच्या वडिलांचे झाले ​​होते निधन…

Advertisement

असच काहीतरी भारतीय युवा खेळाडूबद्दल घडले, जेव्हा तो ऑस्ट्रेलिया क्रिकेट दौर्‍यावर होता तेव्हा पहिल्यांदाच गोलंदाजीसाठी त्याची निवड करण्यात आली. येथे आपण बोलत आहोत भारताचा युवा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद सिराज…

Advertisement

मोहम्मद सिराज… ऑस्ट्रेलियाच्या दौर्‍यावर भारताच्या कसोटी संघात त्याचा समावेश होता. कसोटी मालिका सुरू होण्यापूर्वीच जेव्हा तो संघासमवेत उपस्थित होता तेव्हा अचानक त्याच्या वडिलांचे निधन झाले.

Advertisement

मेलबर्न येथे खेळल्या गेलेल्या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात मोहम्मद सिराजला संधी मिळाली

Advertisement

वडील गमावलेला मोहम्मद सिराज यांच्याबद्दल सहानुभूती दर्शवित टीम मॅनेजमेंट आणि बीसीसीआयने त्याला घरी निघून जाण्यास सांगितले. पण सिराज वेगळ्या हेतूने येथे आला होता. आणि वडिलांच्या निधनानंतर त्याने निघून जाण्यास बीसीसीआयला नकार दिला. आणि त्याने वडिलांना श्रद्धांजली वाहण्याचा काहीतरी विशेष प्लॅनच केला असावा.

Advertisement

वडिलांच्या निधनानंतर मोहम्मद सिराज भारतात परतला नाही आणि स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी ऑस्ट्रेलियामध्येच राहिला? किस्मतनेही मोहम्मद शमीच्या दुखापतीमुळे कसोटी मालिकेच्या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात संघाच्या प्लेइंग अकरामध्ये स्थान दिले. त्यानंतर, जे घडले ते संपूर्ण क्रिकेट जगाने पाहिले.

Advertisement

ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध मेलबर्न येथे खेळल्या गेलेल्या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात मोहम्मद सिराजला संधी मिळाली. ज्याचा त्याने पूर्ण फायदा घेत दोन्ही डावात 5 विकेट्स घेतल्या. त्याने आपल्या कामगिरीच्या जोरावर भारताच्या संघात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले.

Advertisement

सिराजने ज्या प्रकारे गोलंदाजी केली आणि ऑस्ट्रेलियाच्या फलंदाजांनी ज्या प्रकारे त्रास दिला. त्याने वेगवान गोलंदाजीच्या जोरावर ऑस्ट्रेलियन खेळाडूंना तंबूचा रस्ता दाखवला. भारताचा माजी वेगवान गोलंदाज झहीर खाननेही त्याच्या गोलंदाजीचे कौतुक केले. सिराज ने आक्रमकता व वेगाने सर्वांना प्रभावित केले आणि आता भारताचा सुपरस्टार वेगवान गोलंदाजमध्ये त्याचे नाव घेतले गेले.

Advertisement

एकेकाळी घरकाम करणाऱ्या मोहम्मद सिराजच्या आईला मुलाने कोरोडपती बनवले आहे.

Advertisement
Advertisement