Take a fresh look at your lifestyle.

LIC : पॉलिसीधारकांनो सावधान व्हा, अन्यथा बुडतील सर्व पैसे

महाअपडेट टीम, 29 डिसेंबर 2020 : एलआयसी ही भारतातील सर्वात विश्वासार्ह संस्था आहे. एलआयसीने देशभरात सर्वाधिक लोकप्रियता प्राप्त केली आहे. भारतातील जवळपास प्रत्येक कुटुंब एलआयसी संस्थेशी जोडलं आहे. एलआयसी पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक करणे ही लोकांची पहिली पसंती ठरत आहे.

Advertisement

म्हणून जर आपण देखील एलआयसी पॉलीसी घेतली असेल आणि तुम्हाला असे फोन कॉल असतील जे पॉलीसीबद्दल चुकीची माहिती देत असेल तर तुम्ही सावधगिरी बाळगली पाहिजे. या कोरोना काळात फसवणूकीची अनेक प्रकरणे समोर येत आहेत. हे भामटे तुम्हाला त्यांच्या बोलण्यात अडकून पूर्ण पैसे
हडपु शकतात.

Advertisement

अशा घटना लक्षात घेत कंपनीने आपल्या ग्राहकांना सतर्क केले आहे. एलआयसीने ट्विटरच्या माध्यमातून ग्राहकांना सूचित केले आहे की, ग्राहकांनी दिशाभूल करणाऱ्या फोन कॉलपासून सावध रहायला हवे. हे फसवे एलआयसी अधिकारी आयआरडीएआय अधिकारी बनून ग्राहकांना कॉल करीत असल्याची माहिती समोर आली आहे.

Advertisement

पॉलिसीची रक्कम तत्काळ मिळण्याच्या नावाखाली ही लाखो रुपयांची फसवणूक होत आहे. फसवणूक टाळण्यासाठी तुम्हाला पॉलिसीबद्दल काही माहिती हवी असल्यास www.licindia.in या अधिकृत वेबसाइटवर जा. कोणत्याही क्रमांकावर कॉल करून धोरणाबद्दल माहिती मिळवू नका. याशिवाय कोणताही बनावट कॉल आला तर आपल्या जवळच्या पोलिस ठाण्यात तक्रार द्या. तसेच आपण spuriouscalls@licindia.com वर रिपोर्ट पाठवून कळवू शकता.

Advertisement

अज्ञात क्रमांकावर जास्त बोलू नका, त्याशिवाय आपला कोणताही तपशील सामायिक करू नका. पॉलिसी सरेंडर करण्याबद्दल आपण कोणालाही माहिती देऊ नये. या व्यतिरिक्त, जर कोणी तुम्हाला अधिक फायदे देण्याविषयी बोलत असेल तर त्याला कोणतीही माहिती देऊ नका. कधीही तुमच्या पॉलिसीची डिटेल्स किंवा इतर कोणतीही माहिती कॉलरला देऊ नका.

Advertisement
Advertisement