Take a fresh look at your lifestyle.

सेंट्रल बँक ऑफ इंडियाने केले कॉन्टॅक्टलेस डेबिट कार्ड लॉन्च , जाणून घ्या हे खास फीचर्स

महाअपडेट टीम, 26 डिसेंबर 2020 :– सेंट्रल बँक ऑफ इंडियाने कॉन्टॅक्टलेस डेबिट कार्डचे प्रकार सुरू केले आहेत. त्याचे नाव ‘रुपे सिलेक्ट’ आहे. नॅशनल पेमेंट्स कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया (एनपीसीआय) च्या संयुक्त विद्यमाने सरकारी बँकेने हे डेबिट कार्ड सादर केले आहे.

Advertisement

एनपीसीआयचे एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी दिलीप अस्बे यांच्या उपस्थितीत हे कार्ड बँकेच्या स्थापना दिनाच्या कार्यक्रमात सेंट्रल बँक ऑफ इंडियाचे एमडी आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी पल्लव महापात्रा यांच्या हस्ते सुरू करण्यात आले.

Advertisement

बँकेकडून माहिती देण्यात आली आहे की, सेंट्रल बँक रुपे सिलेक्ट डेबिट कार्डचे युजर्स गोल्फ कोर्स, जिम, स्पा आणि रेस्टॉरंट्सची मेंबरशिप व सवलती घेऊ शकतात. या व्यतिरिक्त त्यांना या नॅशनल कॉमन मोबिलिटी डेबिट कार्ड (एनसीएमसी) सह किफायतशीर आरोग्य तपासणीसाठी देखील पात्र केले जाईल.

Advertisement

हे कार्ड 20 पेक्षा जास्त देशांतर्गत आणि 500 ​​हून अधिक आंतरराष्ट्रीय आश्रयस्थानांसाठी तसेच विमानतळांच्या लाउंजमध्ये प्रवेश घेऊ शकता. याशिवाय 10 लाख रुपयांपर्यंतचे अपंगत्व विमा संरक्षणाचाही तुम्ही लाभ घेऊ शकता.

Advertisement

महापात्र म्हणाले की, ‘फास्टॅग’ हे बँकेचे आणखी एक उत्पादन आहे, याला ‘ओस्टा’ अ‍ॅपच्या सहकार्याने सुरू केले गेले आहे. त्यांच्या मते, “बँकेचा फास्टॅग वापरणार्‍या ग्राहकांना फास्टॅग खात्यात पैसे ट्रान्सफर करण्याची गरज भासणार नाही. त्याऐवजी, ग्राहक त्यांच्या बचत खात्यात अडकलेल्या रिचार्ज रकमेच्या आधारे सेंट्रल बँक ऑफ इंडिया फास्टॅगकडे टोल प्लाझा पार करू शकतील. त्यातील रक्कम ही दुसर्‍या दिवशी खात्यातून वजा केली जाईल.

Advertisement
Advertisement