Take a fresh look at your lifestyle.

जानेवारीपासून या कंपन्यांच्या गाड्या महागणार, किंमतीत होणार 5% वाढ !

महाअपडेट टीम, 25 डिसेंबर 2020 :– मारुती सुझुकी इंडिया, रेनॉल्ट इंडिया, होंडा कार्स, महिंद्रा अँड महिंद्रा, फोर्ड इंडिया, इसुझु, बीएमडब्ल्यू इंडिया, ऑडी इंडिया आणि हीरो मोटोकॉर्प या ऑटो कंपन्या इनपुट कॉस्टमध्ये नुकत्याच झालेल्या वाढीचे कारण देत जानेवारीपासून किंमती वाढवत आहेत.

Advertisement

जपानची वाहन कंपनी निसान भारतातील आपल्या वाहनांच्या किंमतीत 5 टक्क्यांनी वाढ करणार आहे. किंमतीतील ही वाढ जानेवारी 2021 पासून लागू होईल. कच्च्या मालाच्या किंमतीत होणारी वाढ लक्षात घेता कंपनीने आपल्या सर्व मॉडेल्सच्या किंमती वाढवण्याचा निर्णय घेतला आहे. यापूर्वी अनेक वाहन कंपन्यांनी त्यांच्या वाहनांचे मूल्य वाढवण्याची घोषणा केली आहे.

Advertisement

निसान मोटर इंडियाने सांगितले की सुधारित किंमत निसान आणि डॅटसनच्या सर्व मॉडेल्सवर जानेवारी 2021 पासून लागू होईल. कंपनी आपली वाहने डॅटसन आणि निसान ब्रँडच्या अंतर्गत विक्री करतात. यात डॅट्सन रेडी गो आणि नुकत्याच सादर झालेल्या एसयूव्ही मॅग्नाइट आणि किकचा समावेश आहे. त्यांचे दर 2.89 lakh लाख ते 14.15 लाख रुपयांच्या दरम्यान आहेत.

Advertisement

दरवाढीसंदर्भात निसान मोटर इंडियाचे एमडी राकेश श्रीवास्तव म्हणाले की, सध्या बाजारपेठेची परिस्थिती अत्यंत आव्हानात्मक आहे. वाढत्या कच्च्या मालाच्या किंमतींमुळे आम्हाला निसान आणि डॅटसनच्या सर्व मॉडेल्सच्या किंमती वाढवण्यास भाग पाडले जात आहे. ”

Advertisement

मारुती सुझुकी इंडिया, रेनॉल्ट इंडिया, होंडा कार्स, महिंद्रा अँड महिंद्रा, फोर्ड इंडिया, इसुझु, बीएमडब्ल्यू इंडिया, ऑडी इंडिया आणि हीरो मोटोकॉर्प या वाहन कंपन्यांनी इनपुट किंमतीत नुकत्याच झालेल्या वाढीचे कारण देऊन जानेवारीपासून किंमतीत वाढ जाहीर केली आहे.

Advertisement
Advertisement