Take a fresh look at your lifestyle.

या गोलंदाजाविरूद्ध खेळणं अधिक कठीण : स्टीव्ह स्मिथ

महाअपडेट टीम, 25 डिसेंबर 2020 :– बॉक्सिंग डे टेस्ट: भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील पहिल्या कसोटी सामन्यात भारतीय फिरकी गोलंदाज रविचंद्र अश्विननच्या गोलंदाजीबद्दल कौतुक केले आहे.

Advertisement

त्याने पहिल्या डावात चार आणि दुसर्या डावात ऑस्ट्रेलियाचा एक फलंदाज बाद केला होता. अश्विनने ऑस्ट्रेलियाच्या स्टार फलंदाज स्टीव्ह स्मिथलाही आपल्या फिरकीत अडकवले. आता स्मिथनेही अश्विनचे ​​कौतुक केले आहे.

Advertisement

अश्विनने केलेल्या पहिल्या कसोटी सामन्याच्या पहिल्या डावात स्मिथ बाद झाला. दुसर्‍या सामन्यापूर्वी अश्विनबद्दल पत्रकार परिषदेत विचारले असता स्मिथ म्हणाला, अश्विन हा जागतिक दर्जाचा फिरकी गोलंदाज आहे. त्याच्याविरोधात खेळणं कठीण आहे. पुढील मॅचमध्ये त्याच्याविरुद्ध खेळताना मी नक्कीच अधिक काळजी घेईन.

Advertisement

पत्रकारांशी बोलताना स्मिथ म्हणाला, “मी बाद झालो तो चेंडू एक उत्तम चेंडू होता. मी बॉल फिरकीन या आशेने खेळलो पण तो सरळ फिरकीविना आल्याने मी बाद झालो. त्याने शेवटचे दोन चेंडू फिरवले, म्हणून मी तो चेंडू खेळत पकडला गेलो. क्रिकेटमध्ये बर्‍याच वेळा अशा गोष्टी तुमच्या बाबतीत घडतात. मी पुढच्या सामन्यात निश्चितच चांगली फलंदाजी करीन.

Advertisement

पहिल्या कसोटी सामन्याच्या पहिल्या डावात स्मिथला फिरकीपटू आर अश्विनने बाद केले. पहिल्या डावात भारताने धावांची आघाडी घेतली पण तिसर्‍या दिवशी पहिल्या सत्रात नऊ बाद 36 धावांवर दुसरा डाव संपुष्टात आला (११ व्या क्रमांकाचा फलंदाज मोहम्मद शमी दुखापतीमुळे निवृत्त झाला). प्रत्युत्तरात ऑस्ट्रेलियाने केवळ दोन विकेट गमावल्या आणि 21 षटकांत 90 धावांचे लक्ष्य सहज गाठले.

Advertisement

भारताचा पराभव निश्चितच सर्व क्रिकेट चाहत्यांसाठी कठीण असणार आहे. नियमित कर्णधार विराट कोहलीच्या अनुपस्थितीत 26 डिसेंबरपासून सुरू होणार्‍या दुसर्‍या कसोटी सामन्यात भारतीय संघ मैदानावर कसा उतरतो हे पाहणे औत्सुक्याचे ठरणार आहे.

Advertisement
Advertisement