Take a fresh look at your lifestyle.

नव्या कृषी कायद्यांना फक्त एक-दोन टक्के शेतकरी विरोध करीत आहेत : अनुरागसिंग ठाकूर

महाअपडेट टीम, 24 डिसेंबर 2020 :–केंद्रीय अर्थ राज्यमंत्री अनुरागसिंग ठाकूर यांनी नवीन कृषी कायदे हे 2022 पर्यंत देणगीदारांचे उत्पन्न दुप्पट करण्याचे साधन म्हणून घोषित केले आहे. आणि असा दावा केला की, देशातील फक्त एक-दोन टक्के शेतकरी या तरतुदींविरूद्ध सुरू असलेल्या आंदोलनात सहभागी आहेत.

Advertisement

ठाकूर यांनी सचिवांच्या 48 व्या राष्ट्रीय परिषदेत सांगितले की, देशातील काही शेतकर्यांना गोंधळात टाकण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. तुम्हाला (नवीन शेतीविषयक कायद्याच्या विरोधात) देशभरातील शेतकर्यांचे उत्पन्नाची वाढ थांबवायची आहे, हे योग्य नाही.

Advertisement

ते म्हणाले की माध्यमांच्या एका भागात असे दिसून येते की चळवळीत (नवीन शेतीविषयक कायद्याच्या विरोधात) बरेच शेतकरी सामील आहेत, परंतु या कायद्यांमुळे आनंदी असलेले 95 टक्के शेतकरी देखील दाखविले पाहिजे. ठाकूर यांच्या म्हणण्यानुसार, देशातील बहुतांश शेतकर्‍यांनी नरेंद्र मोदी सरकारला नवीन कृषी कायद्यांसाठी आभार मानले आहेत.

Advertisement

कारण या तरतुदींमुळे त्यांना सन 2022 पर्यंतचे उत्पन्न दुप्पट होण्यास मदत होईल. भाजपच्या विरोधी पक्षांचा आढावा घेताना ते म्हणाले की, शेतकरी चळवळीच्या वेषात संभ्रम निर्माण केला जात आहे की नवीन कृषी कायद्यांची अंमलबजावणी झाल्यानंतर मोदी सरकार किमान आधारभूत किंमतीवर (एमएसपी) पिके घेण्याची पध्दत संपवतील.

Advertisement

अर्थ राज्यमंत्री म्हणाले की आम्ही संयुक्त पुरोगामी आघाडी (यूपीए) च्या मागील सरकारच्या तुलनेत केवळ पिकांच्या एमएसपीमध्येच वाढ केली नाही तर या दराने शेतकर्यांच्या उत्पादनांची सरकारी खरेदी वाढविली आहे.

Advertisement

नवीन कृषी कायद्यांमुळे शेतकर्यांना देशातील कोणत्याही भागात माफक किंमतीत त्यांची विक्री करता येईल असे स्वातंत्र्य त्यांनी दिले आहे.

Advertisement
Advertisement