Take a fresh look at your lifestyle.

नरेंद्र मोदींनी शेतकरी-मजूर कंटाळून घरी जातील असा विचार करू नये !

महाअपडेट टीम, 24 डिसेंबर 2020 : नवीन कृषी कायद्यांबाबत शेतकरी आणि केंद्र सरकारमधील गतिरोध कायम आहे. दरम्यान, कॉंग्रेसने या विषयावर सरकारला घेराव घालण्याची योजना आखली आहे. राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वात गुलाम नबी आझाद आणि अधीर रंजन चौधरी यांनी राष्ट्रपती राम नाथ कोविंद यांना कृषी कायदे मागे घेण्याची मागणी केली.

Advertisement

त्यानंतर त्यांनी संसदेचे संयुक्त अधिवेशन बोलवून नवीन कायदे मागे घेण्याचेही आवाहन केले. यापूर्वी पोलिसांनी कॉंग्रेस सरचिटणीस प्रियंका गांधी वड्रा यांच्यासह इतर कॉंग्रेस नेत्यांना ताब्यात घेतले. त्यांना घेऊन मंदिर मार्ग स्टेशनमध्ये पोलिस पोहोचले आहेत.

Advertisement

दिल्ली पोलीसांनी केवळ तीन नेत्यांना राष्ट्रपती सोबत भेटण्याची मुभा दिली होती बाकी नेत्यांना राष्ट्रपती भवनापासून दूर राहण्यास सांगितले होते. मात्र प्रियंका गांधी यांनी हे नियम मान्य केले नाही अशा वेळीही राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखाली काही काँग्रेस नेते दोन कोटी हस्ताक्षर असलेले पत्र घेऊन राष्ट्रपती रामनाथ कोविंद यांच्याकडे गेले होते

Advertisement

विरोधी पक्ष शेतकरी व मजुरांच्या पाठीशी – 

Advertisement

राष्ट्रपती राम नाथ कोविंद यांची भेट घेतल्यानंतर राहुल गांधी म्हणाले, ‘मी राष्ट्रपतींना सांगितले की हे कृषी कायदे शेतकरीविरोधी आहेत. देशाने पाहिले आहे की शेतकरी या कायद्यांच्या विरोधात उभे आहेत. मला पंतप्रधानांना सांगायचे आहे की हे कृषी कायदे रद्द करेपर्यंत हे शेतकरी घरी परतणार नाहीत. सरकारने संसदेचे संयुक्त अधिवेशन बोलावून हे कायदे मागे घ्यावेत. विरोधी पक्ष शेतकरी व मजुरांच्या पाठीशी उभे आहेत. केंद्र सरकारवर हल्ला चढवत ते म्हणाले की पंतप्रधान मोदी भांडवलदारांसाठी पैसे कमवत आहेत. शेतकरी असो, मजूर असो किंवा मोहन भागवत, जो त्यांच्या विरोधात उभे राहण्याचा प्रयत्न करेल त्याला दहशतवादी म्हटलं जाईल.

Advertisement

या दरम्यान राहुल गांधी म्हणाले, ‘मी अगोदरच बोलतो, कोरोनाबद्दल बोललो होतो की यात खूप नुकसान होणार आहे. त्यावेळी कोणीही ऐकले नाही. आज मी पुन्हा बोलत आहे, कोणतीही शक्ती शेतकरी व कामगार यांच्यासमोर उभे राहू शकत नाही. मला पंतप्रधानांना सांगायचे आहे की शेतकरी हलणार नाही, पंतप्रधानांनी शेतकरी-मजूर घरी जातील असा विचार करू नये.’

Advertisement

चीनने हजारो किलोमीटर जमिनीवर कब्जा केला आहे – राहुल

Advertisement

राहुल म्हणाले, ‘चीनने भारताची हजारो किलोमीटर जमीन हिसकावून घेतली आहे, पंतप्रधान त्याबद्दल काही का बोलत नाहीत? तुम्ही व्यवस्था मोडत आहात, शेतकरी, मजूर मारले जात आहेत आणि बाहेरील देशाचे सैन्य पाहून नरेंद्र मोदी भारत कमकुवत करीत आहेत.

Advertisement
class="adsbygoogle" style="background:none;display:inline-block;max-width:800px;width:100%;height:250px;max-height:250px;" data-ad-client="ca-pub-9958175724531937" data-ad-slot="6221025315" data-ad-format="auto" data-full-width-responsive="true">

शेतकऱ्यांच्या तक्रारी ऐकण्याची व त्याचे निवारण करण्याची सरकारची जबाबदारी – प्रियंका

Advertisement

कॉंग्रेस सरचिटणीस प्रियंका गांधी वड्रा म्हणाल्या की, या सरकारला खूप गर्व आहे. ते फक्त आपले राजकारण करीत आहे आणि शेतकरी व जवानांचा आदर करीत नाही. शेतकऱ्यांचा सन्मान करण्याची गरज आहे, त्यांना देशद्रोही म्हणणे हा गुन्हा आहे. शेतकऱ्यांच्या तक्रारी ऐकून त्यांच्या तक्रारींचे निवारण करण्याची जबाबदारी सरकारची आहे.

Advertisement

राष्ट्रपती भवन पर्यंत मोर्चाला परवानगी नाही ! 

Advertisement

याबाबत घटनेबाबत माहिती देताना दिल्ली पोलिसांचे अतिरिक्त डीसीपी म्हणाले की, कॉंग्रेस नेत्यांना राष्ट्रपती भवनापर्यंत मोर्चा काढण्यास परवानगी देण्यात आलेली नाही. मात्र, तीन नेत्यांना राष्ट्रपती भवनात जाण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. केंद्र सरकारच्या तीन नवीन कृषी कायद्यांच्या विरोधात शेतकरी संघटना गेल्या २ दिवसांपासून दिल्लीच्या सीमेवर धरणे आंदोलन करत आहेत. गेल्या महिन्यात 26 नोव्हेंबरपासून हे आंदोलन सुरू आहे.

Advertisement

राहुल यांनी यापूर्वीही राष्ट्रपतींची भेट घेतली आहे

Advertisement

कॉंग्रेसचे खासदार के. सुरेश यांनी वृत्तसंस्थेतील ‘एएनआय’ शी बोलताना सांगितले की, राहुल गांधी यांनी यापूर्वी विरोधी पक्ष नेत्यांसमवेत राष्ट्रपतींची भेट घेतली होती आणि शेतकर्‍यांचा प्रश्न सोडविण्यासाठी निवेदन दिले होते, परंतु राष्ट्रपती व सरकारकडून कोणतीही कारवाई केली नाही.

Advertisement

हा गतिरोध सोडविण्यासाठी केंद्र सरकारने रविवारी शेतकरी नेत्यांना आमंत्रित केले. सरकारने नवीन कृषी कायद्यांबाबत आतापर्यंत शेतकऱ्यांची अनेक फेऱ्यांमध्ये बोलणी केली आहे आठ डिसेंबर रोजी केंद्रीय गृहराज्यमंत्री अमित शहा यांनी शेतकरी संघटनांच्या प्रतिनिधींची बैठक घेतली मात्र एक दिवसानंतर केंद्राने पाठवलेला प्रस्ताव शेतकऱ्यांनी फेटाळला.

Advertisement
Advertisement