Take a fresh look at your lifestyle.

एलोन मस्क यांची एकूण संपती पोहोचली 150 बिलियन डॉलर्स च्या पार, बिल गेट्स आणि मार्क झुकरबर्गला मागे टाकत पटकवलयं…

महाअपडेट टीम, 16 डिसेंबर 2020 :– Tesla आणि Space X चे मुख्य कार्यकारी अधिकारी एलोन मस्क यांच्या मालमत्तांमध्ये अलिकडे वाढ झाली आहे. ब्लूमबर्ग बिलियन अब्जाधीश निर्देशांकानुसार,(Elon Musk) इलोन मस्कची संपत्ती 152 बिलियन डॉलर्सपर्यंत पोहोचली.

Advertisement

अशाप्रकारे, त्याने मायक्रोसॉफ्टच्या बिल गेट्स आणि फेसबुकच्या मार्क झुकरबर्गला मागे टाकले व जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीत स्थान मिळवले आहे. ब्लूमबर्गच्या जागतिक सावकारांच्या प्रतिष्ठित यादीमध्ये तो दुसर्‍या क्रमांकावर पोहोचले आहे. आता या यादीमध्ये अमेझॉनचे (Jeff Bezos) जेफ बेझोस हे अजूनही अव्वल क्रमांकावर आहे. बेझोसची संपत्ती 182 अब्ज डॉलर्स इतकी आहे.

Advertisement

या यादीनुसार मायक्रोसॉफ्टच्या बिल गेट्सकडे 128 बिलियन डॉलर्सची संपत्ती असून ती तिसर्‍या स्थानावर आहे. त्याच वेळी, फ्रान्सच्या (Bernard Arnalult) बर्नार्ड अर्नाल्टकडे एकूण 111 बिलियन डॉलर्सची संपत्ती आहे. या यादीत तो चौथ्या स्थानावर आहे.

Advertisement

फेसबुकचे मार्क झुकरबर्ग 105 अब्ज डॉलर्सच्या संपत्तीसह पाचव्या स्थानावर आहे. वॉरेन बफे यांच्याकडे 85.8 बिलियन अमेरिकन डॉलर्सची संपत्ती आहे आणि सहाव्या तो स्थानावर आहे.

Advertisement

या यादीत भारत आणि आशियातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांचा देखील समावेश आहे. अंबानी यांची संपत्ती 76.8 बिलियन डॉलर्स इतकी आहे.

Advertisement

Tesla आणि Space X मुख्य कार्यकारी अधिकारी (Elon Musk) एलोन मस्क यांनी असा उल्लेखनीय पराक्रम गाजविला ​​आहे. तथापि, फोर्ब्सच्या रिअल टाइम बिलियन अब्जाधीशांच्या यादीत ते तिसऱ्या स्थानावर आहे. या यादीतील त्यांची एकूण मालमत्ता अंदाजे 140.2 बिलियन डॉलर्स इतकी आहे.

Advertisement
Advertisement