Take a fresh look at your lifestyle.

तुमच्या घरातील जुना टीव्ही स्मार्ट होऊ शकतो, त्यावर तुम्ही प्राईम व्हिडिओ, नेटफ्लिक्स, हॉटस्टार हे ओटीटी अ‍ॅप्स पाहू शकता !

वेळोवेळी तुम्ही टीव्हीमध्ये बरेच बदल पाहिले असतील. साध्या टीव्हीपासून एलईडीपर्यंत आता स्मार्ट टीव्हीचे युग आले आहे. जर आपला टीव्ही देखील जुना असेल आणि आपण याक्षणी नवीन टीव्ही खरेदी करण्याची योजना करीत नसल्यास आपण आपला जुना टीव्ही स्मार्ट टीव्हीमध्ये रूपांतरित करू शकता.

Advertisement

यासाठी तुम्हाला जास्त खर्च करण्याची गरज नाही,तुम्हाला कळवत आहे की हे खूप सोपे आहे आणि यासाठी आपल्याला केवळ काही उपकरणांची आवश्यकता असेल. जुन्या टीव्हीला स्मार्ट टीव्हीमध्ये रूपांतरित करण्याचा सोपा मार्ग जाणून घेऊया.

Advertisement

Amezon fire TV strick:

Advertisement

जुन्या टीव्हीला स्मार्ट टीव्हीमध्ये रूपांतरित करण्यासाठी अ‍ॅमेझॉन फायर टीव्ही स्टिक बाजारात आणले आहे. हा एक चांगला पर्याय आहे त्याची किंमत 2,999 रुपये आहे आणि युजर्स अमेझॉनच्या ई-कॉमर्स साइटवरून खरेदी करू शकतात. यात Prime video,Hotstar, Netflix, Zee 5,Soney live, Apple TV, इत्यादी.ओटीटी अ‍ॅप्स पाहू शकता,

Advertisement

अमेझॉन (Alexa) हा व्हॉईस असिस्टेंट चा एक्सेस आहे. त्यामध्ये इंटरनल स्टोरेज हे 8GB पर्यंत ठेवण्यात आले आहे. याच्या मदतीने तुम्ही वॉयस रिमोट कंट्रोलद्वारे हे डिव्हाइस (HDMI) एचडीएमआय पोर्टद्वारे टीव्हीशी कनेक्ट केले जाऊ शकते. यात कनेक्टिव्हिटीसाठी ड्युअल बँड वाय-फाय आणि ब्लूटूथ 4.1 वर्जन दिले गेले आहे.

Advertisement

Google Chromecast

Advertisement

आजकाल युजर्समध्ये Google Chromecast हा ट्रेंडही बर्‍यापैकी लोकप्रिय बनला आहे. जुन्या टीव्हीला स्मार्ट टीव्हीमध्ये रूपांतरित करण्याचा हा सर्वात सोपा मार्ग आहे. (Google Chromecast 3) गूगल क्रोमकास्ट 3 वापरुन आपण आपल्या जुन्या टीव्हीला काही सेकंदात स्मार्ट टीव्हीमध्ये रूपांतरित करू शकता. याची किंमत 3,499. रुपये आहे व ती जवळपास सर्व ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवरुन खरेदी करता येऊ शकते.

Advertisement

यात 800 हून अधिक ऍप्सची सुविधा आहे. यात Youtube, Netflix, Hotstar, Sony LIV आणि Gaana इत्यादी एपला सपोर्ट करते. इतकेच नाही तर तुम्हाला एचडी + चा अनुभवही मिळेल आणि (HDMI)एचडीएमआय केबलच्या मदतीने तो टीव्हीलाही जोडला जाऊ शकतो. हे Android आणि iOS दोन्ही प्लॅटफॉर्मना सपोर्ट करते. त्यासाठी वाय-फाय कनेक्शन असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

Xiaomi Mi Box 4K

Advertisement

तुम्हाला सांगू इच्छिते की आता सेट टॉप बॉक्सचा वापर जुन्या टीव्हीला स्मार्ट टीव्हीमध्ये रूपांतरित करण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो. यासाठी उत्कृष्ट पर्याय म्हणजे (Xiaomi Mi Box 4K) झिओमी मी बॉक्स 4 के डिव्हाइस. हे डिव्हाइस गेल्या वर्षी भारतात लॉन्च करण्यात आले होते आणि त्याची किंमत 3,499 रुपये आहे.

Advertisement

यात आपल्याला गुगल प्ले स्टोअर व्यतिरिक्त बर्‍याच खास व्हिडिओ स्ट्रीमिंग अ‍ॅप्सला सपोर्ट मिळेल. कनेक्टिव्हिटीसाठी
एचडीआर 10, डॉल्बी एटमॉस, एंड्रॉयड 9.0, एचडीएमआई, यूएसबी पोर्ट ब्लूटूथ सारखे फीचर्स देण्यात आले आहेत.

Advertisement
Advertisement