Take a fresh look at your lifestyle.

कोरोना व्हायरस : कोव्हिड-19 ची ही ७ नवीन लक्षणं जाणून घ्या, दुर्लक्ष करणं घातक ठरू शकतं !

महाअपडेट टीम, 10 डिसेंबर 2020 :- ज्या दिवशी भारतात कोरोना संक्रमण नविन होते, त्या दिवसांमध्ये एखाद्या व्यक्तीला बराच काळ ताप, सर्दी, कोरडा खोकला असेल तर चिंता होती. परंतु कालांतराने, कोरोना लक्षणांच्या यादीमध्ये नवीन लक्षणे जोडली गेली आणि आज ही यादी खूप लांब आहे.

Advertisement

कोरोनाच्या लक्षणांवर बरेच संशोधन झाले ज्याने अनेक अनोखी लक्षणे उघड केली. भारतातील बहुतेक रूग्ण असे आहेत ज्यांना कोणतीही लक्षणे दिसत नाहीत आणि संसर्ग होतो. जाणून घ्या कोरोनाची ही 7 लक्षणे

Advertisement

सलग एक ते चार तास खोकला:-

Advertisement

हो हे खरयं ! परदेशात झालेल्या एका संशोधनात कोरोनाचे चमत्कारिक लक्षण दिसून आले. यात कोरोना विषाणूच्या काही रुग्णांना सलग एक ते चार तास खोकला आल्याचे दिसून आले आहे. जर अचानक तुम्हाला बराच काळ खोकला येत असेल तर तो सामान्य खोकला नसू शकतो, त्यामुळे तुम्ही त्याकडे
लक्ष देऊन डॉक्टरांना सांगणे गरजेचे आहे.

Advertisement

त्वचेची समस्या:-

Advertisement

कोरोनाची नवीन लक्षणे देखील त्वचारोगाची लक्षणे दिसतात. संक्रमित रूग्णांना त्वचेवर पुरळ येते आणि शरीराच्या कोणत्याही अवयवावर सूज येते.
काही लोकांच्या पायावर जखमेसारखे काहीतरी असते. त्वचेमध्ये असे काही बदल होत असतील तर त्यांना हलक्यात घेऊ नका.

Advertisement

डोळ्यांची जळजळ:-

Advertisement

डोळ्यातील जळजळ, लालसरपणा किंवा सूज देखील कोरोना संक्रमणाचे लक्षण असू शकतं. हे लक्षण या क्षणी असामान्य आहे,परंतु ते डॉक्टरांद्वारे संसर्ग झालेल्या प्रत्येक कोरोनामध्ये एक गंभीर लक्षण म्हणून आढळले आहे. डोळ्यांमधून जास्त पाणी येत असले तरीही सावधगिरी बाळगणे महत्वाचे आहे.

Advertisement

मानसिक थकवा:-

Advertisement
class="adsbygoogle" style="background:none;display:inline-block;max-width:800px;width:100%;height:250px;max-height:250px;" data-ad-client="ca-pub-9958175724531937" data-ad-slot="6221025315" data-ad-format="auto" data-full-width-responsive="true">

शारीरिक थकवा व्यतिरिक्त, कोरोना-संक्रमित देखील मानसिक थकवा अनुभवतो. चिकित्सकांच्या म्हणण्यानुसार, काही रुग्णांना शारीरिक थकवा आला नाही , परंतु कोरोनाची लक्षणे म्हणून त्यांना संभ्रम, विसरण्याची समस्या, विचित्र स्वप्ने किंवा जास्त स्वप्ने पडण्यास सुरुवात झाली होती.

Advertisement

पोटाची समस्या:-

Advertisement

कोरोना संक्रमणासह बर्‍याच रुग्णांमध्ये पोटाची समस्या देखील दिसून येते. अतिसार, बद्धकोष्ठता आणि ओटीपोटात वेदना झाल्यावर त्यांना संसर्ग झाल्याचे काही लोकांना कळले. ओटीपोटात दुखण्याची लक्षणे, बद्धकोष्ठता आणि अतिसार ही लक्षणे जास्त लोकांमध्ये दिसून आली.

Advertisement

चिंताग्रस्तता:-

Advertisement

असे बरेच कोरोना रूग्ण आहेत ज्यात चिंताग्रस्तता देखील सुरुवातीच्या लक्षणांमध्ये एक लक्षण आहे. तथापि, डॉक्टर असेही म्हणतात की ,ज्या लक्षणांभोवती कोरोना संक्रमित आहे अशा रूग्णांमध्ये हे लक्षण अधिक दिसून येत आहे. कोरोनाला संक्रमित झाल्याचे पाहून त्यांना भीती वाटते, यामुळे ते अस्वस्थ होत आहेत.

Advertisement

कोणतीही लक्षणे नाहीत:-

Advertisement

कोरोनाचे सर्वात विचित्र लक्षण म्हणजे कोणतीही लक्षणे दिसत नाहीत.

Advertisement

अशा परिस्थितीत मानवांना काहीच कळत नाही. असे बरेच रुग्ण आहेत ज्यांना कोणतीही लक्षणे दिसली नाहीत आणि त्यांना कोरोनाचा संसर्ग झाला आहे, म्हणून जर तुमच्या आजूबाजूला कोरोनाचा संसर्ग झाला असेल तर स्वत: ची तपासणी करुन घ्या.

Advertisement
Advertisement