Take a fresh look at your lifestyle.

Kia Seltos वर मात करत ठरली ही ‘बेस्ट सेलिंग SUV’, जाणून घ्या ग्राहकांच्या पसंतीतील ह्या टॉप 5 SUV’s

महाअपडेट टीम, 07 डिसेंबर 2020 :- नोव्हेंबर महिना हा ऑटोमोबाईल क्षेत्रासाठी कोरोना विषाणूमुळे झालेल्या लॉक-डाउनमुळे खूपच खास होता. या महिन्यात सुमारे 35,000 SUVs देशभर विकली गेली आहेत. हा आकडा पाहता असे दिसते की ग्राहक वाहने खरेदी करण्यातही रस दाखवत आहेत.

Advertisement

काही महिन्यांपूर्वी वाहनांच्या विक्रीत कमालीची घसरण झाली होती, परंतु सणासुदीच्या हंगामात पुन्हा एकदा वाहन क्षेत्राचे पुनरुज्जीवन झाले. अशा परिस्थितीत, आज आम्ही तुम्हाला नोव्हेंबरमध्ये सर्वाधिक विक्री होणारी 5 बेस्ट सेलिंग SUVs बद्दल सांगणार आहोत, ज्या ग्राहकांनी खरेदी करण्यात सर्वाधिक रस दर्शविला आहे.

Advertisement

Hyundai Creta :

Advertisement

Hyundai creta ही भारतातील एक लोकप्रिय सब कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही आहे आणि त्याच्या नवीन अवतरला पूर्वीपेक्षा जास्त पसंत केला जात आहे. वास्तविक, नवीन क्रेटा कनेक्ट केलेल्या तंत्रज्ञानाने सुसज्ज आहे तसेच त्यामध्ये ग्राहकांच्या प्रत्येक गरजा भागविणारी सर्व वैशिष्ट्ये समाविष्ट आहेत. तुम्हाला नवल वाटेल पण नोव्हेंबरमध्ये ह्युंदाई क्रेटाच्या 12,017 युनिट्सची विक्री झाली आहे. विक्रीच्या या आकडेवारीमुळे कंपनीने 80 टक्क्यांची वाढ नोंदविली. ऑक्टोबर महिन्याबद्दल बोलताना, कंपनीने क्रेटाच्या 14,023 युनिट्सची विक्री केली आहे. या विक्रीसह क्रेटा प्रथम क्रमांकावर आहे.

Advertisement

Kia Seltos:

Advertisement

किआ सेल्टोस 22 ऑगस्ट 2019 रोजी भारतात लाँच झाली होती. लॉन्च झाल्यापासून ह्या एसयूव्हीला जबरदस्त प्रतिसाद मिळाला आहे. जर आपण नोव्हेंबरबद्दल बोललो तर कंपनीने सेल्टोसच्या 9,205 युनिट्सची विक्री केली आहे. त्याच वेळी, ऑक्टोबरमध्ये कंपनीने सेल्टोस एसयूव्हीच्या 8,900 युनिट्सची विक्री केली आहे. 2019 च्या नोव्हेंबर महिन्याबद्दल जर आपण चर्चा केली तर कंपनीने 14,005 युनिट्सची विक्री केली होती, जी या वर्षाच्या विक्रीपेक्षा 34 टक्के जास्त आहे. विक्रीच्या बाबतीत सेल्टोस दुसर्‍या क्रमांकावर आहे.

Advertisement

Mahindra Scorpio :

Advertisement

नोव्हेंबर महिन्यात महिंद्रा स्कॉर्पिओच्या 3,725 युनिट्सची विक्री झाली आहे. विक्रीच्या बाबतीत मागील वर्षाच्या तुलनेत. 4 टक्क्यांनी घट झाली आहे. ऑक्टोबर महिन्याबद्दल बोलायचे झाले तर कंपनीने 3,961 कारची विक्री केली आहे. या आकडेवारीसह स्कॉर्पिओने विक्रीच्या बाबतीत तिसर्‍या क्रमांकावर आहे.

Advertisement

MG HECTOR:

Advertisement

एमजी हेक्टरच्या विक्रीबद्दल बोलताना कंपनीने नोव्हेंबर महिन्यात 3,426 युनिट्सची विक्री केली आहे, तर त्याच महिन्यात हेक्टरला 4,000 बुकिंगही मिळाली आहे. या विक्रीच्या आकडेवारीमुळे हेक्टरने विक्री केलेल्या एसयूव्हीच्या यादीमध्ये चौथ्या क्रमांकावर आहे.

Advertisement

MARUTI SUZUKI S – CROSS :

Advertisement

एस-क्रॉस ही भारतातील एक लोकप्रिय हायब्रीड कार आहे जी खूप लोकप्रिय आहे. ही कार उत्कृष्ट मायलेज देतेच शिवाय कमी प्रदूषणाचा प्रसार देखील करते. जर आम्ही नोव्हेंबरमध्ये विक्रीबद्दल बोललो तर मारुती सुझुकीने एस-क्रॉसच्या 2,877 युनिट्सची विक्री केली आहे. दुसरीकडे ऑक्टोबरच्या विक्रीतील आकडेवारी पाहिल्यास कंपनीने या महिन्यात 2,526 वाहनांची विक्री केली आहे. या विक्रीच्या आकड्यांसह, एस-क्रॉसने 5 व्या स्थानावर स्थान मिळविले आहे.

Advertisement
Advertisement